Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock890gx extreme3 มีปัญหากับการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก่อนหน้านี้ผมใส่แรมที่ช่องสีฟ้า ตอนนี้ผมย้ายมาเสียบที่ช่องสีขาวลองใส่ 1 อันก่อน กลับเล่น PES 2010 เล่นได้แฮะไม่เด้ง (ลองไป2 แมตช์แล้วเลิกลองก่อนหน้านี้ไม่ทันหมดครึ่งแรากเด้ง)
    ลองเล่นเกมส์ F1 2010 เล่นไป3 สนาม สนามละ 3 รอบได้ไม่เด้ง(ก่อนนหน้านี้แค่ไตเติ้ลเกมส์ก็เด้ง) หลังจากนั้น ลองใส่แรมอีกอันขาวทั้ง2อัน ลองเล่นเกมส์ทั้ง 2 อีก เล่นได้ไม่มีปัญหา(แต่ระยะเวลาไม่นานมาก)ดีใจนึกว่าหายแล้ว
    สุดท้ายเลยมาลองกับเกมส์ R.U.S.E เกมส์สงคราม พอเข้าไปเลือกโหมดในเกมส์แปปเดียวเด้งอีกอาการเดิมกลับมา ปิดเครื่องลองเอาแรมออก 1 อัน ลองเปิดเกมส์นี้อีก เข้าไปเล่นในเกมส์ได้พักเดียวก็เด้ง
    คิดว่ายังไงกัน

Comment

ลองใส่PSUเพิ่มครับ
      ตัวหนึ่งลงบอร์ด
      อีกตัวจ่ายให่การ์ดจอ
      ลองทำดูครับ

Comment

Originally posted by pods007 View Post
        ลองใส่PSUเพิ่มครับ
        ตัวหนึ่งลงบอร์ด
        อีกตัวจ่ายให่การ์ดจอ
        ลองทำดูครับ

มันจะไปกันใหญ่นะท่าน

Comment

มันจะเกี่ยวกับเรื่องไฟหรอครับ

เครื่องผม GTX280 ที่เค้าว่ากินไฟกัน บอร์ดตัวเดียวกัน cpu x4 965 วินโดว 7 อันติเมท x86 HD 2 ลูก ยังใช้ PSU TAGAN BZ 500 เลยครับ ก็เล่นได้ทุกเกม ปรับสุดทุกเกม นั่งเล่นมันหลายชั่วโมง ก็ยังไม่เห็นมีอาการอะไรที่มันจะผิดปรกติเลยครับ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับเรื่องไฟนะครับ MB น่าจะมีปัญหามากกว่าครับ ลองส่งเคลมดูครับ

Comment

Working...
          X