Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200@4GHz กับ G-Power PRO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200@4GHz กับ G-Power PRO

ไม่ทราบว่าไหวไม๊ครับซิ้งค์ตัวนี้ G-Power PRO กับ E5200@4GHz
    มีอยู่แล้วจะได้ไม่ต้องไปซื้อใหม่
    ขอบคุณครับ

Last edited by CAAD2; 4 Aug 2009, 12:07:33. Reason: add picture

4 GHz นั้นอย่างน้อย

Comment

ซิงค์เดิม ยังไหวเลย ใช้อยู่

นี่สบายๆ

Comment

ถ้า R0 กดไปยาวๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          4 GHz นั้นอย่างน้อย
          ที่ 4GHzเนี่ย พอจะใช้งานแบบนิ่งๆ24/7 ไหวไม๊ครับท่านTWK
          งาน 2D & 3D, พวก AutoCAD2008-3DstudioMAXหน่ะครับ

Originally posted by ekhoho View Post
          ซิงค์เดิม ยังไหวเลย ใช้อยู่

นี่สบายๆ
          พอดี ผมเห็นซิงค์เดิม มันเป็นอลูมิเนียมแบบธรรมดา เลยกลัวว่ามันจะร้อนครับ

Originally posted by sacoolza View Post
          ถ้า R0 กดไปยาวๆ
          ครับ R0 ครับ, SLB9T 3901A314
          เจ้าของเดิมบอกว่าไปได้ที่ 4.6-4.7 ครับ

ตอนนี้ของที่มีอยู่แล้ว
          CPU : E5200 R0
          MB : EP31-DS3L Rev 2.1
          VGA : PNY Quadro FX370
          อย่างอื่นๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
          เพื่อไปที่ 4GHz หรือมากกว่า แบบ 24/7
          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by CAAD2 View Post
            ที่ 4GHzเนี่ย พอจะใช้งานแบบนิ่งๆ24/7 ไหวไม๊ครับท่านTWK
            งาน 2D & 3D, พวก AutoCAD2008-3DstudioMAXหน่ะครับ

พอดี ผมเห็นซิงค์เดิม มันเป็นอลูมิเนียมแบบธรรมดา เลยกลัวว่ามันจะร้อนครับ

ขึ้นกับว่า oc เสถียรดีแค่ใหน (ปรับค่าต่างๆ ใน BIOS)
            แค่บัส 320 x 12.5 เอง ชิวๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ขึ้นกับว่า oc เสถียรดีแค่ใหน (ปรับค่าต่างๆ ใน BIOS)
              แค่บัส 320 x 12.5 เอง ชิวๆ
              ครับ จะลองพยายามดูครับท่านTWK
              ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by CAAD2 View Post

เจ้าของเดิมบอกว่าไปได้ที่ 4.6-4.7 ครับ

ตอนนี้ของที่มีอยู่แล้ว
                CPU : E5200 R0
                MB : EP31-DS3L Rev 2.1
                VGA : PNY Quadro FX370
                อย่างอื่นๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
                เพื่อไปที่ 4GHz หรือมากกว่า แบบ 24/7
                ขอบคุณครับ

แม่เจ้า อิอิกำ มาแต่ไกลเลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by Leim View Post
                  แม่เจ้า อิอิกำ มาแต่ไกลเลยนะเนี่ย
                  อิอิ มันน้อยไปหรือครับท่าน
                  สำหรับผมคงขอแค่ 4GHz @ 24/7 พอครับ

ตอนนี้ได้แรมมาเพิ่มอีกคู่แล้วครับเป็น Kingston HyperX KHX8500D2K2/2G, DDR2 รุ่นเก๋า
                  เดี๋ยวของครบแล้ว จะลองดูซิ ว่าได้ไม๊ 4GHz @ 24/7 เนี่ย

Comment

หาก ร้อนไป จะเปลี่ยน ซิ้งค์ ใหม่ ส่ง G-Power PRO มาให้ผมต่อก็ได้นะครับ ผมไม่ OC: E5200 RO: จะเอามาแทน ซิ้งค์เดิม ๆ ครับ ถึง 4 ไว ๆ นะครับ เชียร์

Comment

Originally posted by ppily View Post
                      หาก ร้อนไป จะเปลี่ยน ซิ้งค์ ใหม่ ส่ง G-Power PRO มาให้ผมต่อก็ได้นะครับ ผมไม่ OC: E5200 RO: จะเอามาแทน ซิ้งค์เดิม ๆ ครับ ถึง 4 ไว ๆ นะครับ เชียร์
                      ครับ รับทราบครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

ว่าแต่ใครเจ้าของเดิม คนใน ocz ป่าว เหอๆ

4.0 สบายๆครับ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post

4.0 สบายๆครับ
                          ครับ

เมื่อวาน พอลงWindows & Programes เสร็จเรียบร้อย
                          ก็ลองเทสดูเลยครับ

อิอิ เรียบร้อยครับ

HyperPI32M Test

orthos Test1, GO

orthos Test2, IDLE

cinebenchR10 Test

OCCTv310 Test

Comment

อิอิ ยังมีอีก1ครับ
                            Attached Files

Comment

Working...
                            X