Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะว่ามานเป็นที่อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะว่ามานเป็นที่อะไร

คือเล่นเกมส์ออนไลน์ไปซักพักมานจะเกิดอาการกระตุกแระค้างไปประมาณ10เป็นอย่างต่ำ(บางครั้งค้างไปประมาน20วิ) แระพอหลุดจากอาการค้างภาพมานก้อแตกๆไปเรยค่ะ เพี้ยนไปหมด อยากรุว่ามานเป็นที่อะไรค่ะช่วยบอกหน่อยค่ะ คอมฯเพิ่งจาซื้อมาไม่เกิน 3 เดือนเรย

สเป๊ก ตามนี้ค่ะ
    CPU:AMD9550
    RAM:1Gx2/800
    VGA:Winfast PX9800GT
    MB:Gigabyte S-Series GA-MA-770-DS3
    PSU:450W Corsae

* เกมส์ที่เล่น ลูน่า ดอทเอ PB ออดิชั่น แร๊คนาร๊อค แค่นี้อ่ะค่ะ (จากในรูปปรับแต่งตัวเลือกลูน่าที่ต่ำสุดแร้วนะค่ะ)
    ** ใช้งานประมาณ10-15ชม.ต่อวันค่ะ หรือว่าเครื่องร้อนเกินไป ช่วยบอกด้วยนะค่ะ
    Attached Files

1.Winfast PX9800GT อุณหภมุิเท่าไหร่ครับ ใช้ GPUz หรือ HWH monitor ดูหน่อย
    2.ใช้ไดรเวอร์การ์ดจอ v. อะไร

Comment

ลองเปลี่ยน ไดรเวอร์ครับ

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
        1.Winfast PX9800GT อุณหภมุิเท่าไหร่ครับ ใช้ GPUz หรือ HWH monitor ดูหน่อย
        2.ใช้ไดรเวอร์การ์ดจอ v. อะไร
        คือว่าที่ถามข้อแรกเนี่ยจะดูได้ยังงัยหรอค่ะ
        ข้อสองเนี่ย Nvidia v.162.18 for win XP น่าจะเป็นอันนี้มั้งค่ะ เห็นในPDF Manual อ่ะค่ะ

*คือความรุเรื่องพวกนี้เป็น 0 จิงๆค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ผิดพลาดอ่ะไร ชี้แนะด้วยค่ะ

Comment

PS. ในกล่องการ์ดจอที่เค้าให้มามี แผ่นWinFast 3D Graphics Series (อันนี้อ่ะค่ะที่ลงไดร์ฟเวอร์จอ)
          อีกแผ่นไม่ได้ลงเพราะไม่รุมาเป็นแผ่นอาราย Overlord ทั้งสองแผ่นนี้ของ DLEADTEK ค่ะ

Comment

โปรแรมเช็ค อุณหภูมิ HW monitor

http://www.cpuid.com/hwmonitor.php

ลองถอนไดรเวอร์การ์ดจอตัวเก่าออก แล้วโหลดตัวนี้ไปใช้ดูนะครับ

http://www.nvidia.com/object/winxp_178.24_whql.html
            Last edited by kgb99; 19 Dec 2008, 15:24:55.

Comment

Originally posted by akarii[Nz] View Post
              คือว่าที่ถามข้อแรกเนี่ยจะดูได้ยังงัยหรอค่ะ
              ข้อสองเนี่ย Nvidia v.162.18 for win XP น่าจะเป็นอันนี้มั้งค่ะ เห็นในPDF Manual อ่ะค่ะ

*คือความรุเรื่องพวกนี้เป็น 0 จิงๆค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ผิดพลาดอ่ะไร ชี้แนะด้วยค่ะ
              บ้านอยู่แถวใหนครับ....ถึงอยู่ไกล ก็จะเสียสละเวลาไปดูให้ถึงที่.........เนียน...

Comment

แคปเจอร์ตอนไม่ได้เล่นเกมส์ค่ะ

ต้องเอารูปตอนที่ภาพมานเพี้ยนๆแร้วแคปเจอร์ส่งมาอีกทีรึป่าวค่ะ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                  บ้านอยู่แถวใหนครับ....ถึงอยู่ไกล ก็จะเสียสละเวลาไปดูให้ถึงที่.........เนียน...
                  อยู่นวลจันทร์ กทม.ค่ะ

Comment

การ์ดจอ 59 ก็ไม่ร้อนมากนะครับ

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ตาม link ข้างบนครับ

Comment

Originally posted by akarii[Nz] View Post
                      อยู่นวลจันทร์ กทม.ค่ะ

Comment

ลิ้งค์ที่ให้มาเปิดไม่ได้ค่ะ

Comment

ก็เปิดได้นิครับ

http://www.nvidia.com/object/winxp_178.24_whql.html

อีกอัน อันนี้เข้าไปมันก็ขึ้นให้ save เลย

http://www.nvidia.com/content/Driver...glish_whql.exe

Comment

เป็นไปได้มั้ยค่ะว่า ไม่ได้ไปปรับแต่ง 3D ของ Nvidai เพราะตอนนี้ลองเข้าเล่นเกมส์ ปรับแต่งตัวเลือกที่สูงสุด อุณภูมิอยู่ที่ 64องศา ยังไม่กระตุกค่ะ จาลองเล่นไปเรื่อยๆ ดูว่าภาพมานจะเพี้ยนอีกรึป่าว เด๋วถ้ามานเพี้ยนจาแคปเจอร์อุณหภูมิส่งไปให้ดูอีกค่ะ

Comment

เปิดไม่ได้จิงๆค่ะ

Comment

Working...
                              X