Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเวลาบูทมันจะขึ้น Error "OC fail , please enter setup to change OC"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเวลาบูทมันจะขึ้น Error "OC fail , please enter setup to change OC"

ผมลองไปโหลดค่ามาตรฐานของ Mainboard แล้วก็ยังไม่หาย มันเกิดจากอะไรหรอครับแล้ววิธีแก้ยังไง ช่วยแน่นำหน่อยนะครับ

Originally posted by maroon View Post
    ผมลองไปโหลดค่ามาตรฐานของ Mainboard แล้วก็ยังไม่หาย มันเกิดจากอะไรหรอครับแล้ววิธีแก้ยังไง ช่วยแน่นำหน่อยนะครับ
    ผมเคยเจอกับ บอร์ด Asus อยุ่ทีนึง บอร์ดก็เห็น CPu ถูกต้องนะ แต่เคยลองไปถาม ๆ มาเหมือนกัน เค้าก็บอกกันว่า CPU มันใหม่ เกินกว่าบอร์ด ทำให้บอร์ด มีความผิดพลาด กับ Cpu เล็กน้อย แต่บอร์ด บางตัว สามารถ ปิด error ตอน บูตได้ ก็ ดีไป แต่ถ้าปิดไม่ได้ ก็ลอง Flash Bios ใหม่ๆ ดู

หรือ บางที เป็น ที่ Bios เสียเอง ..... ถ้ามีประกัน ก็ จัดการเคลมเลย ...

Comment

เป็นเหมือนของพี่ผมเลยครับ

บอร์ดกิ้กกาบ้วย ใช้มาเกือบปีแล้วครับแต่มันเพิ่งเป็นตอนหลานปิดเทอมนี้เอง ^^" สงสัยเล่นเกมหนักไปหน่อย
      เกี่ยวกันมั้ยหว่า

ช่วงนี้มันเป็นหลายครั้งแล้ว รู้สึกว่ามันจะเป็นหลังจากใช้หนักๆนานๆ แล้วปิดเครื่องไปแล้วเปิดใหม่น่ะครับ
      ไม่รู้เกี่ยวกับความร้อนหรือเปล่า

ผมก็งงอยู่เหมือนกันทำไงดี

Comment

Originally posted by T_REX View Post
        เป็นเหมือนของพี่ผมเลยครับ

บอร์ดกิ้กกาบ้วย ใช้มาเกือบปีแล้วครับแต่มันเพิ่งเป็นตอนหลานปิดเทอมนี้เอง ^^" สงสัยเล่นเกมหนักไปหน่อย
        เกี่ยวกันมั้ยหว่า

ช่วงนี้มันเป็นหลายครั้งแล้ว รู้สึกว่ามันจะเป็นหลังจากใช้หนักๆนานๆ แล้วปิดเครื่องไปแล้วเปิดใหม่น่ะครับ
        ไม่รู้เกี่ยวกับความร้อนหรือเปล่า

ผมก็งงอยู่เหมือนกันทำไงดี

ง่ายๆเลย เอาไปเคลม ครับ .............อิอิ

Comment

ให้ไปตั้งค่าแบบ Manual พวก ตัวคูณ ไฟเลี้ยง PLL VTT

ถ้าไม่หายยอมให้เตะ rep ข้างล่าง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. ไม่บอก specแล้วจะช่วยไงฟะ

Comment

Working...
          X