Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS XONAR 2 นี่คุณภาพ สม ราคามั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS XONAR 2 นี่คุณภาพ สม ราคามั้ย

คือผมอยากทราบท่านที่เคยฟังว่า ASUS XONAR 2 นี่คุณภาพ สม ราคามั้ย
    มีคนจะขายมือ 2 ให้ผมครับ

คุณภาพเสียง ผมไม่แน่ใจนะ แต่รูปร่างแล้ว d2 นิกินขาดครับท่าน แหะๆ ชอบ งานสวยมากๆๆ

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
      คุณภาพเสียง ผมไม่แน่ใจนะ แต่รูปร่างแล้ว d2 นิกินขาดครับท่าน แหะๆ ชอบ งานสวยมากๆๆ
      คิดเหมือนกันเลย

Comment

มือ 2 เท่าไหร่ครับ ต้องเทียบกับราคาด้วยอะ

Comment

Originally posted by เอ๊ะยังไง View Post
          มือ 2 เท่าไหร่ครับ ต้องเทียบกับราคาด้วยอะ
          มือ 1 ถ้าผมจำราคาไม่ผิดนะ น่าจะอยู่ที่ 5900 มั้งนะครับ ไม่ชัว

มือ 2 ก็คงจะอยู่ที่ราวๆ 4000 ได้แหละมั้ง อาจจะสูงกว่าด้วย เพราะ เสียงน่าจะดีกว่า x-fi ไอ้ตรงชิพ เนี่ยแหละ หุหุ

Comment

4800 ครับ

Comment

Originally posted by vasag View Post
              4800 ครับ
              ถ้า ASUS ขายมือ 2 ราคานี้ ผมว่า เล่น X-Fi ดีกว่าครับ

Comment

คุณภาพสมราคาครับ ถ้าได้ลง driver อย่างถูกวิธีครับเพราะ ถ้าลงได้เวอร์ที่มากจากกล่องมัน window จะหาชิพsound ไม่เจอครับทำให้เสียงสู้ x-fi ไม่ได้แต่ถ้าลงอย่างถูกวิธีเสียงจะดีมากครับ แต่ในด้านการเล่นเกมส์จะสู้ x-fi ไม่ได้ครับเพราะ x-fi มันออกเเบบมาลองรับเกมส์มากกว่าครับ จากการได้ฟังมาทั้ง 2 ตัวผมว่าตัวนี้ทำหน้าที่ได้ดีในด้านการ ฟังเพลง กับการดูหนังครับ สวนเล่นเกมส์จะสู้ x-fi ไม่ได้ครับถ้าเกมส์นั้นลองรับ x-fi
                สวนเรื่องราคาผมว่าถ้า 4800 ราคาแรงไปครับเพราะ มือ 1 มัน 5900 ครับ
                ตัวนี้ออกเเบบมาเพื่อจัดการ ตัวท๊อปของ x-fi โดย เฉพาะครับ http://www.vr-zone.com/?i=5024

Comment

เปนไรไม๊ถ้าจะขุด - -

หลังจากมีระยะเวลามานาน มีไค ได้ลองใช้ และเทสจริงบ้างรึยังครับอยากรู สนใจอยุ่ แลวตัว d2 // d2x ต่างกันอยางไรอะตัวใหนดีกว่ากัน

Comment

ที่พันทิพมีขาย d2xยังอะครับ อยากลองง ราคาเท่าไหร่หว่า ขอบคุนครับ

Comment

Originally posted by altioraz View Post
                      ที่พันทิพมีขาย d2xยังอะครับ อยากลองง ราคาเท่าไหร่หว่า ขอบคุนครับ

ร้าน com&more มีครับ แต่ไม่ทราบราคา

Comment

ประมาณ 5900 เหมือนเดิมน่ะ ท่าน

Comment

Originally posted by apichate View Post
                          คุณภาพสมราคาครับ ถ้าได้ลง driver อย่างถูกวิธีครับเพราะ ถ้าลงได้เวอร์ที่มากจากกล่องมัน window จะหาชิพsound ไม่เจอครับทำให้เสียงสู้ x-fi ไม่ได้แต่ถ้าลงอย่างถูกวิธีเสียงจะดีมากครับ แต่ในด้านการเล่นเกมส์จะสู้ x-fi ไม่ได้ครับเพราะ x-fi มันออกเเบบมาลองรับเกมส์มากกว่าครับ จากการได้ฟังมาทั้ง 2 ตัวผมว่าตัวนี้ทำหน้าที่ได้ดีในด้านการ ฟังเพลง กับการดูหนังครับ สวนเล่นเกมส์จะสู้ x-fi ไม่ได้ครับถ้าเกมส์นั้นลองรับ x-fi
                          สวนเรื่องราคาผมว่าถ้า 4800 ราคาแรงไปครับเพราะ มือ 1 มัน 5900 ครับ
                          ตัวนี้ออกเเบบมาเพื่อจัดการ ตัวท๊อปของ x-fi โดย เฉพาะครับ http://www.vr-zone.com/?i=5024

ที่บอกว่า เล่นเกมสู้ x-fiไม่ได้นี่ เฉพาะ เสียงไช่ม่ะครับ หรือมีผลทำไห้เกมกระตุกอไรด้วยป่ะครับ

Comment

Originally posted by altioraz View Post
                            ที่บอกว่า เล่นเกมสู้ x-fiไม่ได้นี่ เฉพาะ เสียงไช่ม่ะครับ หรือมีผลทำไห้เกมกระตุกอไรด้วยป่ะครับ
                            เท่าที่เล่นมาไม่เห็นกระตุกเลยครับ ที่ดีกว่าคือ x-fi มันทำเพื่อเล่นเกมส์ครับ ถ้าเกมส์ซัพพอร์ดนะถ้าำไม่ ซัพพอร์ด ก็พอกันแหละครับ

Comment

ร้าน​ com&more ไม่มีแล้วครับต้องรอสิ้นเดือน ไม่ทราบว่าหาที่ไหนได้อีกครับ

Comment

Working...
                              X