Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายนี้ไว้ใช้ทำอะไรหรอคับ ให้มากะ 9600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายนี้ไว้ใช้ทำอะไรหรอคับ ให้มากะ 9600GT

คือเห็นของเพื่อนหน่ะคับ ก็เอ๊ !! มันสายอะไรเนี้ย
    เพื่อนมันบอกว่าสาย sound สำหรับ HDMI ไม่รู้ว่าใช่รึเปล่าคับ
    แล้วมันต่อยังไงอะ แล้วผมใช้ HD3850 มันใช้ได้มั๊ย ไม่เห็นมันแถมมาให้เลยอ่ะ
    เสียบกะการ์ดจอ หรอ แล้วต่อตรงไหน ไปตรงไหนอ่ะคับ ผมใช้ M/B กิ๊กก๊า P31-DS3L

ยังไงผู้รู้ช่วยทีนะคับ ต่อ HDMI อยู่แต่อยากเสียงออกด้วย ไม่รู้ทำไง ^^"
    แล้วสายเส้นนี้ มาขายร้านทั่วไปมั๊ย เส้นเท่าไรอ่ะคับ
    Last edited by Fon589; 22 Apr 2008, 03:50:24.

สายสัณญานเสียงครับเวลาต่อ hdtv ไว้ต่อกับตัวการ์ดจอกับเสียบกับซาวการ์ดครับ

Comment

แล้ว HD3850 ผมใช้ได้มั๊ยคับ
      แล้วก็ต้องเสียบจากการ์ดจอ แล้วจากนั้นไปต่อกับตรงไหนหรอถ้างั้น
      เพราะตอนนี้เสียบ HDMI อยู่ เสียยังไม่ออกเลย -*-

Comment

เสียบกับจอยี่ห้ออะไรครับส่วนใหญ่จอคอมจะทำลำโพงเเยกกับช่องสัญญาณภาพเลยทำให้เสียบสายhdmiไปก็ไม่มีเสียงออก

Comment

ลงไดร์เวอร์ซาวน์ของ HD3850 รึยังครับ เสียงถึงไม่ออก

Comment

มันจะมีรุเสียบอยู่ในการ์ด ไอพอดสีขาวเล็กๆ
            แล้วก็เอาตัวดำๆไปต่อการ์ดเสียง หรือตัวบอด มันจะเป็นช่องเสียบไว่ไห้
            สังเกตง่ายๆจะมีพัตติดคุมร้อม อยุ่ของผมอยู่ตรง Pci ลองหาๆดู

Comment

ดีจิง

Comment

Originally posted by incubusboyd View Post
                ลงไดร์เวอร์ซาวน์ของ HD3850 รึยังครับ เสียงถึงไม่ออก
                เนี้ยคับ ลงแล้วนะ

Originally posted by missygal View Post
                เสียบกับจอยี่ห้ออะไรครับส่วนใหญ่จอคอมจะทำลำโพงเเยกกับช่องสัญญาณภาพเลยทำให้เสียบสายhdmiไปก็ไม่มีเสียงออก
                เสียบการ์ดจอ Power Colour HD3850 คับ
                จอ DELL 22" SP2208WFP (ต่อ HDMI อยู่)

จอมันก็เหมือนมี Menu เสียงอ่ะคับ แต่ใช้งานไม่ได้ ไม่รู้ว่าต้องต่อ soundbar อะไรก่อนป่าว
                หลังจอก็มีรูปเสียบสายเสียงมั๊งนะ แต่ปล่อยไว้ ตอนนี้เสียงก็เอาแจ๊คลำโพง ต่อกะ M/B หน่ะคับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

ยังไม่ได้คำตอบเลยง่า

Comment

ทันใช้ต่อ SPDIF เข้า การ์ดจอไม่ใช่เหรอครับ ลองดูบน M/B มันจะมีช่องให้ต่อ SPDIF out ต่อที่ตรงนั้นแล้วเอาอีกด้านไปเสียบกับการ์ดจอ เพื่อให้มีเสียงไปออกที่ HDMI ด้วย

เพราะ HDMI เนี่ยมันมีทั้งภาพและเสียงแบบ digital แต่การ์ดจอเรามันไม่ใช่การ์ดซาวนด์แบบดิจิตอล จึงจำเป็นต่องต่อสัญญาณเสียง digital เข้ากับการ์ดจอด้วย แต่ว่าจอที่จะเอา HDMI ไปต่อด้วยก็ต้องมีระบบเสียงในตัวด้วยเช่นกันม่ายงั้นต่อไปก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าจะให้ดีก็ต่อเข้า LCDTV ไปเลยใช้ได้แน่นอน (ถ้า TV ไม่มีเสียงมาด้วยคงขายไม่ออก)

Comment

เอ้อ สายนี้มีขายร้านทั่วไปมั๊ยคับ แล้วบอกเค้าว่าสายอะไร (พี่ๆ ขอสาย sound ต่อ HDMI ?)
                        เพราะในกล่องการ์ดจอผมมันไม่แถมมาให้ จะไปซื้อที่พันทิพย์งามฯ มีมั๊ย ?
                        Last edited by Fon589; 24 Apr 2008, 03:22:54.

Comment

ดันก่อนนอน

Comment

ทำเองก็ได้ครับหาสาย Audio ของ HDD มาตัดแล้วต่อเข้ากับสาย หัวขาวๆตัวเล็กนั่นน่ะ เดินเอามีขายเยอะครับ

Comment

เอ ... ผมหาช่องเสียบกะการ์ดผมไม่ได้แฮะ ไม่รู้มันมีรึเปล่า อ่ะคับ สายต่อระหว่างเสียง ช่วยดูหน่อย
                              หลังสี HD3850

Comment

Working...
                              X