Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใบออส p400s800 ASUSสอนไม่จำทำงัยดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใบออส p400s800 ASUSสอนไม่จำทำงัยดีครับ

ใบออสผมมันเป็นไรไม่รู้ครับมันไม่จำค่าอ่ะครับเปิดทีไรต้องตั้งวันที่ตังค่าใหม่ตลอดเลยครับใครพอจะมีทางแก้ป่าวครับถ่านก็เปลี่ยนแล้วใหม่ๆเลยก็ไม่หายเป็นมา2อาทิตย์แล้วครับช่าวหน่อยนะครับ

ASUS P4S800

ถ่านหมดครับ
    มีถ่านแบบเหรียญอยู่บนเมนบอร์ด
    ไปซื้อมาเปลี่ยน แล้วตั้งค่าอีกรอบเดียวก็พอแล้วครับ
    ถ้าหมดอีกค่อยเปลี่ยนอีกรอบ

Comment

เอายางลบไป ลบตรง ซอกเก็ดที่ใส่น่ะ ปัดฝุ่นหน่อย บางทีมีคราบอะไรมาติด ลองดู ๆ
      ไม่หายก็ ....

ไม่รู้ดิ ซื้อใหม่

Comment

เปลี่ยนถ่านอีกรอบครับ ผมเคยเจอถ่านหมดอายุ
        หากยังเหมือนเดิม Chip BIOS เดี้ยงแล้วล่ะ
        ลองแฟลชใหม่ แฟลชไม่หาย ก็ทำใจ
        (ของผมเลยเอามาโหลดบิท ไม่ต้องปิดเครื่อง ไม่ต้องตั้งค่าใหม่)

Comment

หาเปลี่ยนถ่าน bios ดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by noomkorat View Post
            เปลี่ยนถ่านอีกรอบครับ ผมเคยเจอถ่านหมดอายุ
            หากยังเหมือนเดิม Chip BIOS เดี้ยงแล้วล่ะ
            ลองแฟลชใหม่ แฟลชไม่หาย ก็ทำใจ
            (ของผมเลยเอามาโหลดบิท ไม่ต้องปิดเครื่อง ไม่ต้องตั้งค่าใหม่)
            แฟลชไม่เป็นอะคับ

Comment

P4S800 ตัวนี้สอนไม่จำเป็นกันมาหลายคน สงสัยมันจะเรียนไม่เก่ง

ส่งร้านเช็คดูเลยครับถ้าเปลี่ยนถ่ายแล้วยังไม่หาย

Comment

Originally posted by bankeng View Post
                P4S800 ตัวนี้สอนไม่จำเป็นกันมาหลายคน สงสัยมันจะเรียนไม่เก่ง

ส่งร้านเช็คดูเลยครับถ้าเปลี่ยนถ่ายแล้วยังไม่หาย
                ตาม Rep บนครับถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายส่งร้าน แล้วอย่าไปซนกับมันมากบอร์ดพวก P4 เดี๋ยวจะอยู่กับท่านไม่นานลุง TAXI บอกมา

Comment

Working...
                X