Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบ นี้ ทำได้ไม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบ นี้ ทำได้ไม ครับ

แบบ นี้ ทำ Overclock ได้ไม ครับ

แล้ว ถ้า ได้ ต้อง เปลี่ยน ไร มั้ง
    Attached Files

ถ้ารัก oc จริงๆ แนะนำครับเปลี่ยนทั้งเครื่อง เพราะมันเก่าแล้วครับ ซ๊อกเก็ตยังเป็น 478 อยู่เลยครับ

Comment

จริงๆ ผม ซื้อ มา ได้ แค่ 2 ปี กว่าๆๆ เอง

ตอนนั้น ที่ ร้าน เคา บอก จะ เอา Pentium D แต่ เคา เอา รุ่น นี้ มา ให้

จะเอา 7300 GT เคาบอก 6200 ก็ พอ คือ ร้าน นี้ ขนาด รู้ จัก กัน

Comment

แล้ว พวกโปรแกรม ที่ ดู ความ ร้อน CPU อะครับ

ดู ยัง ไง ครับ แล้วต้อง มี อะไร ไป ติด ที่ ตัว CPU ไมครับบ

Comment

Originally posted by thanasak View Post
          จริงๆ ผม ซื้อ มา ได้ แค่ 2 ปี กว่าๆๆ เอง

ตอนนั้น ที่ ร้าน เคา บอก จะ เอา Pentium D แต่ เคา เอา รุ่น นี้ มา ให้

จะเอา 7300 GT เคาบอก 6200 ก็ พอ คือ ร้าน นี้ ขนาด รู้ จัก กัน
          Pentium D มันต้องซ็อกเก็ต 775 แล้วล่ะครับ

Comment

ก็ นั่น ละ เคา บอก จะ เอา ให้ สงสัยโดน หลอก

เพราะ นั้น ไม่ ค่อย รู้ เรื่อง คอม หลัง จาก ครั้ง นั่น ศึกษา ก่อน ซื้อ เลย

ตอนนั้น เคา บอก ดี พ่อ ก็ เลย ซื้อ T^T
            Last edited by thanasak; 12 Apr 2009, 17:14:07.

Comment

แล้ว ไม่ มี ทาง ทำ ให้ เร๊ว กว่า นี้ เลย หรอ ครับ

ต้อง เปลี่ยน อย่าง เดียว เลย หรอครับบบ

Comment

Originally posted by thanasak View Post

สุดจะบรรยาย

Comment

แล้ว ไม่ มี ทาง ทำ ให้ เร๊ว กว่า นี้ เลย หรอ ครับ

ต้อง เปลี่ยน อย่าง เดียว เลย หรอครับบบ
                  ถ้าอยาก oc จิงๆๆเปล่ยนดีที่สุดครับ
                  สเป็คนี้ก้อ oc ได้คับ มันก้ออยุที่ฝีมือแล้วล่ะครับ

Comment

แล้ว สเป็ค ที่ น่าจะ OC ได้ อ่ะ ครับ

ราคา จะเกิน 50k ไม อะครับ ไม่เอา จอ น่ะ

Comment

แค่ 30k นี่ก็หรูแล้วครับ

Comment

p4 3.00E ลอง OC ไปที่220X15 ได้ 3.3 แต่อุณหภูมิเพิ่มเป็น 68

เครื่องเก่า p4 3.00E ลอง OC ไปที่220X15 ได้ 3.30 แต่อุณหภูมิเพิ่มเป็น 68 เลยไม่อยากทำแล้วกับไปใช้ของเดิม 200x15=3.00 เพราะเครื่องนี้มันร้อนอยู่แล้วปกติ 63-66/ไม่เปิดแอร์ อยากถามว่าใครใช้รุ่นนี้บ้าง ร้อนหรือไม่ ใช้มา 5 ปีแล้ว
                        ตอนใช้นี้ที่บ้านมีNB 1 เครื่อง PC 2 เครื่อง เพิ่งออกใหม่เมื่อต้นเดือนมีนาคม2552 (E5200+GIGA EP31-DS3L /power COOler 4850 s.gkill 2x2 icute 750W) มีเครื่องเก่าที่ไม่ใช้อีก 2 เครื่อง (P3 550 กับ 773) เลยอยากลอง OC ดูกะว่าถ้าเสียจะได้ถอย 4 คอร์มาใช้แทน P4
                        P4 3.00E 530 3000
                        asus P4S 800
                        kingtong 512x2+1024 PC3200 DDR1
                        GF7300GT

Comment

E5200+GIGA EP31-DS3L /power COOler 4850 s.gkill 2x2 icute 750W ชุดนี้ ok เลยครับ oc ได้แน่นอน

Comment

ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X