Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อะไรเช็ดจอ Lcd ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อะไรเช็ดจอ Lcd ดีครับ

จอ Lcd ผมมันมีคราบคล้ายๆรอยน้ำแห้งๆ ด่างๆ เป็นวงเล็กๆน่ะครับ ปิดจอจะเห็นคราบชัด ใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์ก็เช็ดไม่ออก มีน้ำยาอะไรดีๆ ที่สามารถเช็ดจอได้บ้างครับ สามารถใช้น้ำยาที่เช็ดดับทีวีได้รึเปล่าครับ

ผมใช้ผ้าเช็คตัว+น้ำเปล่า บิดหมาดๆ

Comment

ผมเอาผ้าเช็ดเลนส์ เช็ดครับ

Comment

ไช้ เมีย เช็ด ครับ

Comment

ส่วนมากผมจะใช้ผ้าสะอาดเนี่ยแหละ แล้วจุ่มน้ำอุ่นซักนิสหน่อย แล้วเซ็ดให้พวกคราบต่างๆมันหายไปก่อน เช่นพวกรอยน้ำลายกระเด็นแล้วก็รอยนิ้วมือ แล้วเปลี่ยนผ้าอีกผืนนึงจุ่มน้ำนิดๆค่อยๆเซ็ดให้ทั่วจอ แล้วค่อยตามด้วยผ้าที่แห้งจริงๆอีกผืนนึงเซ็ดคราบน้ำที่เหลือออกให้หมดอ่าครับ

ถ้าทำความสะอาดบ่อยมันจะทำความสะอาดง่ายครับ ปล่อยไว้นานมันจะเกาะอ่าครับ

Originally posted by nitroboy View Post
          ไช้ เมีย เช็ด ครับ
          หุหุ

ผมไม่ได้ใช้ลูกเซ็ด แต่มันเล่นเอาปากกาเมจิกไปเช็ดแทน ตบหน้าจนร้องไห้ไปเลย ฮ่าๆ ต้องพาไปกินเคเอ็ฟซีปลอบใจลูกอีก

Comment

ถ้ามีคราบหรือ อย่างอื่นติดแนะนำหาน้ำยาเช็ดจอโดยเฉพาะครับ มีขายเยอะ ใช้ดีลองมาแล้ว มันมีหลายยี่ห้อน่ะ เอาแพงๆ อ่ะจะดีอิอิ

Comment

ใช้สก็อตไบท์ขัด 555 ล้อเล่นครับ ผ้าเช็คเลนส์ดีที่กว่า พยายามอย่าเอาผ้าที่มีขนมันจะติด

Comment

ผมใช้สเปรที่ขายใน it city คับ ร้อยกว่าบาทแถมผ้าเช็ดจอด้วย

Comment

ผ้าเช็คเลนส์ 3M

Comment

ผมเหนือกว่า เพราะผมใช้น้องเมีย...

Comment

Originally posted by guru View Post
                      ผมเหนือกว่า เพราะผมใช้น้องเมีย...
                      น่ารักไหมคับ

Comment

ใช้ สเปยร์สำหรับเช็ดจอ กับผ้าไมโครไฟเบอร์

Comment

-*/-

Originally posted by guru View Post

Comment

ใช้ผ้าไมโครไฟเบอ ของ 3M ที่ผืนสีฟ้าๆ นะครับราคาแพงหน่อยแต่ใช้ได้นานครับ ไม่เป็นรอยด้วย คราบมันหรือฝุ่นก็เช็ดออกครับ ไม่ต้องใช้น้ำ

Comment

น้ำยาเช็ดจอ lcd ไงคับ ส่วนมากพวกนี้ซื้อมามันแถมผ้าที่ำไว้เช็ดจอlcdโดยเฉพาะมาด้วยเลย

Comment

Working...
                              X