Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock แล้วซัพพลายระเบิค บอร์ดเกรียม M2N-MX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock แล้วซัพพลายระเบิค บอร์ดเกรียม M2N-MX

พาวเวอร์ NO NAME 350 วัตต์
    ATHLON64*2 3600+ 65nm

คล็อกไปได้ประมาณครึ่งชั่วโมง
    กลิ่นไหม้ อารัยหว่า สักพักได้ยินเสียงปุ้
    จอคอมดับวูบ แกะเครื่องออกมา ตรงรอบที่ตั้ง CPU
    ดำเกรียม มีรอยไหม้ พึ่งซื้อมา เมื่อ 2 เดือนเองบอร์ด
    ส่วนCPU ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์

แล้วอย่างนี้บอร์ดพังชัวร์ไหมคับ แล้วซีพียู แรม การ์ดจอล่ะ แงๆๆ

ปล.เครื่องน้องนะคับ แต่ผมดันไปโอเวอร์คล็อกให้ ซวยจริง

จัดบอด กะ cpu ให้เนียนๆ นะคับ น่าจะเคลมได้นะ เนียนเข้าไว้ เอาใจช่วยคับ + +!

Comment

แค่ PSU ก็ ไม่ดีแล้วไปคล็อกให้มันกินไฟขึ้นอีกอะไรจะทนไหว

Comment

กลิ่นไหม้มันคงติดนาน หาทางให้มันจางๆ หน่อยละกัน ลองพรมน้ำหอมดูเผื่อดีขึ้น (พูดเล่นนะ อิอิ)

Comment

ง่า ขอให้เครมได้นะครับ.... สู้ๆ

Comment

เอาไปล้างน้ำเอาดำๆออกเยย

Comment

ทำหน้าเศร้า เล่าความเท็จ ไปครับ อาจจะเคลมได้ ^^

Comment

ไหม้แบบนี้ท่าทางจะรอดการจับผิดยากนะ ผมว่า -_-'

ขอให้เคลมได้ครับ โชคดี ๆ

ว่าแต่... รู้ว่ามีกลิ่นทำไมไม่รีบกดสวิตท์ power off ไปเลยล่ะครับ แต่ไม่ทันล่ะ...

Comment

Originally posted by poqepaq View Post
                  กลิ่นไหม้มันคงติดนาน หาทางให้มันจางๆ หน่อยละกัน ลองพรมน้ำหอมดูเผื่อดีขึ้น (พูดเล่นนะ อิอิ)
                  อิอิ อันนี้ผมใช้จริงๆเลยนะเนี่ย ใช้น้ำหอมพรม บางๆแล้วเอาวางไว้นอกให้มันโดนอากาศกลิ่นมันจะหอมจางๆ กลิ่นไหม้ก็หายไปด้วย อิอิ ส่วนรอยไหม้ลองใช้พวก สเตคลีน ลองขัดๆถูๆดูครับ เผื่อโชคดีเคลมได้ แต่ถ้ามันไหม้ลึกเข้าไปใน PCB คงยากหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
                    อิอิ อันนี้ผมใช้จริงๆเลยนะเนี่ย ใช้น้ำหอมพรม บางๆแล้วเอาวางไว้นอกให้มันโดนอากาศกลิ่นมันจะหอมจางๆ กลิ่นไหม้ก็หายไปด้วย อิอิ ส่วนรอยไหม้ลองใช้พวก สเตคลีน ลองขัดๆถูๆดูครับ เผื่อโชคดีเคลมได้ แต่ถ้ามันไหม้ลึกเข้าไปใน PCB คงยากหน่อยนะครับ
                    จริง ๆ แล้วถ้าไหม้เฉพาะ CPU พัดลม CPU ก็ว่ารอดนะครับ แต่ถ้าไหม้ถึง PCB นี้ มันเห็นกันง่าย ๆ ครับ สีมันจะเปลี่ยน สีชืดลงสังเกตกันได้ง่ายครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ทำหน้าเศร้า เล่าความเท็จ ไปครับ อาจจะเคลมได้ ^^

ใช่แล้วว งอแง&งี่เง่า&โวยวาย 555 เดี๋ยวก็ได้เองแหละ เอาใจช่วยค้าบ

Comment

Working...
                      X