Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่องเสียง "แป๊ะ" ออกจากลำโพงEACAN A-200 ตอนเปิดสวิตหลอดไฟ แก้ได้ไหมครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่องเสียง "แป๊ะ" ออกจากลำโพงEACAN A-200 ตอนเปิดสวิตหลอดไฟ แก้ได้ไหมครับ??

ปิดกระทู้ ครับ

โทรไปสอบถามที่ศูนย์แล้ว เขาบอกว่าเป็นปกติของยี่ห้อนี้ครับ
    Last edited by CapAble; 1 May 2009, 18:03:15. Reason: ปิดกระทู้ ครับ

ลำโพงตัวเก่าอายุ5ปี ไม่มีปัญหานี้เลยครับ ทั้งที่เสียบปลั๊กไฟในจุดเดียวกัน
    Last edited by CapAble; 8 Nov 2010, 00:26:12.

Comment

ของมันแรงป่าว

Comment

...
        Last edited by CapAble; 1 May 2009, 17:59:23.

Comment

ไฟกระชาก ลองต่อสายดินลงมาคับ

Comment

Originally posted by graffiti View Post
            ไฟกระชาก ลองต่อสายดินลงมาคับ
            ต่อแล้วครับ พอดีที่บ้านเป็นปลั๊กไฟแบบมีกราว3ขา ผมก็เลยต่อกราว ผ่านเคสโลหะด้านหลังลำโพง กับ เคสของคอม

Comment

เป็นเฉพาะเปิดปิดลำโพงครับ ปิดเปิดไฟไม่เป็นอะ ของผมจะดังแป๊ะแล้วก็วู๊บ!

Comment

เกิดจากไฟกระชากหนะครับ คงจะแก้ลำบาก เพราะน่าจะเกิดจากการเดิน สายไฟในบ้าน ไม่แนะนำ ต่อลำโพง ผ่าน UPS นะครับ เพราะลำโพงมีหม้อแปลง UPS ท่านอาจ เป็นงานวัดได้

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
                  เป็นเฉพาะเปิดปิดลำโพงครับ ปิดเปิดไฟไม่เป็นอะ ของผมจะดังแป๊ะแล้วก็วู๊บ!
                  ตอนเปิดปิดลำโพง ของผมก็ดังเป็นปกติครับ
                  Last edited by CapAble; 1 May 2009, 17:59:43.

Comment

Originally posted by tiksna View Post
                    เกิดจากไฟกระชากหนะครับ คงจะแก้ลำบาก เพราะน่าจะเกิดจากการเดิน สายไฟในบ้าน ไม่แนะนำ ต่อลำโพง ผ่าน UPS นะครับ เพราะลำโพงมีหม้อแปลง UPS ท่านอาจ เป็นงานวัดได้
                    ครับ

Comment

เป็นที่สายไฟในบ้านคุณนะแหละคับ (ุถ้าบ้านเป็นบ้านไม้) แบบว่าเดินสายไฟแบบป๋องแป๋งอะนะ ของผมก็เป็นพอดีอยู่บ้านพักข้าราชการ เป็นไม้เวลาเปิดสวิตไฟ เปิด เครื่องสักผ้า (ไอ้เครื่องสักผ้านี้นักเลยดังแกรกแกรกแทรกตลอดเพลง) ทำใจครับ ย้ายบ้านใหม่เลยอิอิ
                      (หรือรอท่านต่อไปอาจมีวิธีแก้นะคับแต่ผมว่ายาก) ย้ายบ้านเหอะเชื่อผม ..... ขำขำนะครับ

Comment

Originally posted by jooks View Post
                        เป็นที่สายไฟในบ้านคุณนะแหละคับ (ุถ้าบ้านเป็นบ้านไม้) แบบว่าเดินสายไฟแบบป๋องแป๋งอะนะ ของผมก็เป็นพอดีอยู่บ้านพักข้าราชการ เป็นไม้เวลาเปิดสวิตไฟ เปิด เครื่องสักผ้า (ไอ้เครื่องสักผ้านี้นักเลยดังแกรกแกรกแทรกตลอดเพลง) ทำใจครับ ย้ายบ้านใหม่เลยอิอิ
                        (หรือรอท่านต่อไปอาจมีวิธีแก้นะคับแต่ผมว่ายาก) ย้ายบ้านเหอะเชื่อผม ..... ขำขำนะครับ
                        ระบบไฟบ้านผมคงไม่ดีนั่นละครับ
                        Last edited by CapAble; 1 May 2009, 18:01:21.

Comment

น่าจะเป็นที่ตัวเก็บประจุครับ คายเร็วไป

Comment

สายไฟมันก็เดินแบบนี้เหมือนกันทุกบ้านแหละมั่งครับ

Comment

Originally posted by s.krohlek View Post
                              น่าจะเป็นที่ตัวเก็บประจุครับ คายเร็วไป
                              เริ่มสับสนแล้วครับ 555 ตกลงว่าเกิดจากสาเหตุไหนครับนี่
                              Last edited by CapAble; 1 May 2009, 18:01:43.

Comment

Working...
                              X