Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเจอบทความนึง ดีมากๆเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเจอบทความนึง ดีมากๆเลยคับ

เป็น Blog ของคุณ วศิน แว่วศรี คับ พอดี Search อะไรไปเรื่อยเปื่อยก็ไปเจอเข้าคับเป็นบทความที่ดีมากเลยคับ อยากให้ลองอ่านดูคับ ^^

http://plynoi.exteen.com/20041014/audiophile

ขอบคุณมากครับ
    exteen นี่เอง :-)

Comment

เยี่ยมครับ บทความดีมีสาระดีครับ ^ ^

ผมจัดอยู่ในพวก music lovers มั้ง 555+

ชอบฟังเพลง แต่ก็ชอบหาเพลงที่ฟังแล้วไม่เคลียด ไม่ปวดหู

เพลงฟังสบายๆ รายละเอียดดี คนร้องฟังแล้วผ่อนคลาย ทั้งๆที่เมื่อก่อนชอบเพลงแรงๆ เบสหนักๆ = =

เวลาเปลี่ยนพออายุมากขึ้น หลายคนมักจะหันมาฟังเพลงเบาๆ

Comment

Originally posted by xreanover View Post
        เยี่ยมครับ บทความดีมีสาระดีครับ ^ ^

ผมจัดอยู่ในพวก music lovers มั้ง 555+

ชอบฟังเพลง แต่ก็ชอบหาเพลงที่ฟังแล้วไม่เคลียด ไม่ปวดหู

เพลงฟังสบายๆ รายละเอียดดี คนร้องฟังแล้วผ่อนคลาย ทั้งๆที่เมื่อก่อนชอบเพลงแรงๆ เบสหนักๆ = =

เวลาเปลี่ยนพออายุมากขึ้น หลายคนมักจะหันมาฟังเพลงเบาๆ
        มาแนวๆเดียวกับผมเลยคับ แต่ผมยังฟังเพลงแนวแรงๆอยู่ แต่แรงไม่มากอย่าง Linkin park แต่ตอนนี้กำลังติดใจเพลงของ Big Bang อยู่คับ อิอิ ^^

Comment

ผมก็ได้แค่ music lover มีความสุขแล้ว .... 555
          ปล.แล้วเป็นอะไรกันไม่ยอมหลับนอนเนี่ย...

ขอก๊อปลิ๊งไปฝากเพื่อนหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by Sundayloveyou View Post
            ผมก็ได้แค่ music lover มีความสุขแล้ว .... 555
            ปล.แล้วเป็นอะไรกันไม่ยอมหลับนอนเนี่ย...

ขอก๊อปลิ๊งไปฝากเพื่อนหน่อยนะครับ
            แหะๆ ผมมันพวกไม่ดึกไม่นอนคับ ต้องฟังเพลงก่อนนอนถึงจะหลับ ^^

ลิ๊งค์นี้อยากให้พี่น้องได้อ่านกันอยู่แล้วคับ มีอะไรดีๆต้องแบ่งปันกัน

Comment

ดีครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับบทความดีๆ

Comment

ดีๆแจ๋มๆ

Comment

จัดเครื่องเสียงยังไง เหมือนกับได้ดูการเล่น AV อยู่ตรงหน้า???

Comment

Originally posted by verjil View Post
                        จัดเครื่องเสียงยังไง เหมือนกับได้ดูการเล่น AV อยู่ตรงหน้า???
                        อืม... อันนี้ผมก็ไม่ทราบอะคับ - -"

Comment

ถูกต้องครับ

ถ้าให้ดี ต้องเล่นดนตรีเป้นด้วย

ตอนนี้เลยมา diy เอาเองแทนซื้อของแพงๆ

เพราะตัวเองฟังดนตรีสดบ่อยมากจน เรียกว่า คุ้นเคยไปแล้ว (อยุ่วง choir ด้วย)

ยิ่งแล้วใหญ่กับการได้ฟังเสียงออแกนท่อสดๆในโบส

เปียโนเล่นสดๆในสภาพหอประชุมที่ออกแบบดีๆ

ไปจนถึงฟัง bigbrand jazz ที่มีนักดนตรีเกือบ 100 คนบนเวที

สิ่งเหล่านี้ เครื่องแพงๆ ทั้งหลายบางทีก้ให้ไม่ได้

Comment

เฮ้ย นี่มันไอ้แว่ว เพื่อนสมัยมัธยมผมนี่นา ใครติดต่อมันได้มั่งเนี่ย

Comment

ขอดันนิสนึงคับ ^^

Comment

Working...
                              X