Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ wireless lan สัญญาณดีแต่มี timeout แก้ได้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ wireless lan สัญญาณดีแต่มี timeout แก้ได้มั้ยคับ

ใช้ wireless LAN ที่หอเล่นเน็ตอ่ะคับ เน็ตเร็วดี สัญญาณอยู๋ในเกณฑ์ OK แต่...

เจอ timeout เป็นระยะๆ ถ้าเล่นเกมแล้วมัน lag อ่ะครับ มันเกิดจากอะไรครับ แล้วพอจะมีวิธีแก้มั้ยคับ

ตามรูปเลยครับ

จะไล่ให้ฟังละกันนะครับ คือ ตอนแรกห้องผมอยู่ไกลตัวส่งสัญญาณมากๆ สัญญาณอ่อนๆ หลุดบ่อย ผมเลยลงไปโวย เค้าก็เลยติดเพิ่ม แถวหน้าห้องผมเลย เพราะฉะนั้น เรื่องสัญญาณอ่อน คงยกไว้ครับ

ตอนนี้สัญญาณดีแล้ว เพราะตัวรับอยู๋หน้าห้อง ***งจากประตูไม่เกิน 10 เมตรครับ แต่ดันขึ้น timeout

ก่อนที่ผมจะมาเกาะ AP ตัวนี้ ผมเคยต้องลงไปเกาะ AP ของอีกชั้นหนึ่ง สัญญาณแย่กว่านี้ (low กะ very low) แต่แทบจะไม่มี timeout หรือ response ที่เกิน 100ms เลยครับ

เลยอยากรู้ว่ามันจะเป็นที่อะไรได้มั่ง เผื่อจะมีใครมี idea จะได้ไปบอกเค้า
    Last edited by beersonic; 24 Apr 2007, 06:24:21.

อาจมีอะไร มากวนสัญญาณ มันอยู่ อ่ะครับ

ลอง ขยับตำแหน่งตัวรับสัญญาณรึตัวส่งสัญญาณ ดู อาจดีขึ้น

Comment

ดัน เผาหอเลยไล่ผี

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
        อาจมีอะไร มากวนสัญญาณ มันอยู่ อ่ะครับ

ลอง ขยับตำแหน่งตัวรับสัญญาณรึตัวส่งสัญญาณ ดู อาจดีขึ้น
        ตรงนี้ ถ้าที่กวนสัญญาณเป็นของห้องอื่น ผมก็ต้องทำใจใช่มั้ยครับ

Originally posted by Golf160 View Post
        ดัน เผาหอเลยไล่ผี
        สงสัยต้องไปจองที่ใต้สะพานลอยล่วงหน้า

Comment

wireless lan ของหอใช่ไหมครับ ใช้ทั้งหอ

ก็เปงปกติครับ มันเน่าๆ ผมเล่นแฟนต้าเทนนิสกะเพื่อนผมเปงออกบ่อย(มาก) เด็วเร็วเด๋วช้า

จนเพื่อนผมมันบ่น ค่าเนท600 เอาไว้ออน msn หุหุ

ถ้าหอไหนไม่เปงแบบนี้ แสดงว่าหอนั้นดีมากๆ
          Last edited by mooh; 23 Apr 2007, 22:22:52. Reason: พิมพ์ผิดทั้งกะปี

Comment

หอใน ม. ยังเป็นเลยครับ สัญญาณส่งไม่ทั่วถึง ใครได้ห้องอยู่ใกล้ AP ถือว่าโชคดีเลยล่ะครับ

Comment

จะไล่ให้ฟังละกันนะครับ คือ ตอนแรกห้องผมอยู่ไกลตัวส่งสัญญาณมากๆ สัญญาณอ่อนๆ หลุดบ่อย ผมเลยลงไปโวย เค้าก็เลยติดเพิ่ม แถวหน้าห้องผมเลย เพราะฉะนั้น เรื่องสัญญาณอ่อน คงยกไว้ครับ

ตอนนี้สัญญาณดีแล้ว เพราะตัวรับอยู๋หน้าห้อง ***งจากประตูไม่เกิน 10 เมตรครับ แต่ดันขึ้น timeout

ก่อนที่ผมจะมาเกาะ AP ตัวนี้ ผมเคยต้องลงไปเกาะ AP ของอีกชั้นหนึ่ง สัญญาณแย่กว่านี้ (low กะ very low) แต่แทบจะไม่มี timeout หรือ response ที่เกิน 100ms เลยครับ

เลยอยากรู้ว่ามันจะเป็นที่อะไรได้มั่ง เผื่อจะมีใครมี idea จะได้ไปบอกเค้า

Comment

บอกเจ้าของหอให้ติดตัวที่ผมขายสิ(ที่ลายเซ็น) เพื่อดีขึ้น อิอิอิ

Comment

Originally posted by .o[D]ark[E]vilo. View Post
                  บอกเจ้าของหอให้ติดตัวที่ผมขายสิ(ที่ลายเซ็น) เพื่อดีขึ้น อิอิอิ
                  เอางั้นเลยเหรอคับ = =' สงสัยจะยาก

Comment

5555+ ผมใช้ 8dbi + booster 200mW ชุดนี้ทั้งหอได้รับทุกห้อง 4 ชั้น

Comment

Working...
                    X