Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD / DVD -rw ยี่ห้ออะไรดีสุดอะครับ เน้นอ่านแผ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD / DVD -rw ยี่ห้ออะไรดีสุดอะครับ เน้นอ่านแผ่น

เน้นอ่านแผ่น เรว เงียบ

ถ้าการเขียนล่ะครับ ขอแยกกัน อิอิ

ถ้าอ่านแผ่นผมชอบ Lite-on ครับ

ถ้าเขียนแผ่นผมชอบ Pioneer ครับ

Pioneer อ่านแผ่นผมว่าห่วยนะ บางทีไปซื้อ Game หรือ โปรแกรมไม่แท้แบบ DVD มามันอ่านไม่ค่อยออกหลายแผ่นแล้วอ่ะครับ

ส่วน Lite-on เขียนแผ่นจะว่าไม่เรื่องมากก็จริง แต่ทดสอบออกมามันสู้ Pioneer ไม่ได้ครับ

ปล.ยี่ห้อที่พอหาได้แล้วราคาไม่แพงเกินเอื้อม รอท่านต่อไปป

Comment

Originally posted by kirk View Post
      ถ้าอ่านแผ่นผมชอบ Lite-on ครับ

ถ้าเขียนแผ่นผมชอบ Pioneer ครับ

Pioneer อ่านแผ่นผมว่าห่วยนะ บางทีไปซื้อ Game หรือ โปรแกรมไม่แท้แบบ DVD มามันอ่านไม่ค่อยออกหลายแผ่นแล้วอ่ะครับ

ส่วน Lite-on เขียนแผ่นจะว่าไม่เรื่องมากก็จริง แต่ทดสอบออกมามันสู้ Pioneer ไม่ได้ครับ

ปล.ยี่ห้อที่พอหาได้แล้วราคาไม่แพงเกินเอื้อม รอท่านต่อไปป
      เจอเหมือนกันกับไพโอเนียร์ 215bk เขียนดีมากครับ จากที่ได้ใช้มาหลายวัน
      เขียนไป 100 กว่าแผ่นแล้วยังไม่มีเสียเลย
      แต่อ่านแผ่นไม่ค่อยดี
      (โหลดอ่านที มีเสียงสะท้านหู)
      ส่วนที่อ่านดีๆของผมกลับเป็น Asus นะ อัพ firmware ใหม่หน่อย
      อ่านได้ดีเลย

Comment

อันไหนก้อได้ ยกเว้น samsung

Comment

อ่านแผ่น เร็ว แม้ว่าจะเสียงดัง แต่อ่านพันทิปได้เป็นส่วนใหญ่เลยล่ะ Lite-On ส่วนเขียนแผ่นใช้ Asus อยู่

Comment

Lite-On อีกคน

Comment

Originally posted by deedee View Post
              เจอเหมือนกันกับไพโอเนียร์ 215bk เขียนดีมากครับ จากที่ได้ใช้มาหลายวัน
              เขียนไป 100 กว่าแผ่นแล้วยังไม่มีเสียเลย
              แต่อ่านแผ่นไม่ค่อยดี
              (โหลดอ่านที มีเสียงสะท้านหู)
              ส่วนที่อ่านดีๆของผมกลับเป็น Asus นะ อัพ firmware ใหม่หน่อย
              อ่านได้ดีเลย

up firmware แปลว่ายังไงเหรอครับ

Comment

BEN-Q
                1640 1650 1655

PIONEERทุกรุ่น

PLEXTORทุกรุ่น

Comment

LG คร้าบบบบบ

ดีทั้งอ่านและเขียน เงียบดีด้วย

Comment

LG เช่นกันครับ ผมใช้อยู่อ่านและเขียนดีแผ่นใช้ได้
                    Lite-On เข็ดแล้วเพราะมันทำแผ่น CD ผมแตกคาไดร์ฟเลย

Comment

หวัดดีครับ

ที่ลองใช้มา Lite-On ก็ OK ดีนะครับ ยังไม่เคยไรท์พลาดเลย

ขอบคุณครับ

Comment

NEC
                        Pioneer
                        Plextor น่าจะแพงที่สุด

Comment

Asus นะอ่านดี แต่เขียนไม่ไหว

Comment

Lite-on อีกเสียง
                            ขอ ข้าม Asus เคยมีประสบการณ์ อ่านช้า มากมาย

Comment

Originally posted by ponknook View Post
                              Lite-on อีกเสียง
                              ขอ ข้าม Asus เคยมีประสบการณ์ อ่านช้า มากมาย
                              เคยเหมือนกันครับ เหมือนอยุ่ที่ ลอตๆ เรยเอาไปเครมแล้วก้อออ่านเรวขึ้นครับ

แต่asus ตัวอ่านบางทีอ่านบางอย่างงไม่ได้

ผมจะหันไป LG ละเนี่ย

Comment

Working...
                              X