Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะ Hdd เพื่ออนาคต ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะ Hdd เพื่ออนาคต ช่วยแนะนำด้วยครับ

สวัสดีครับ...
    คือผมอยากจะเปลี่ยน Hdd IDE เป็น SATA-II น่ะครับ แต่เมนบอร์ดผมมันรุ่นเก๊าเก่า รองรับแค่ SATA-I จึงอยากทราบว่ามันสามารถต่อกันได้หรือเปล่าครับ เผื่ออนาคตผมจะเปลี่ยนเมนบอร์ด ที่รองรับ SATA-II ครับ

ขอบคุณครับ

ได้แต่เห็นแค่ SATA-I ครับ

Comment

ได้งับ

Comment

เข้าใจว่าสามารถต่อได้นะครับแต่ว่า ความเร็วที่ได้มันเป็นแบบ SATA I ผมเข้าใจถูกไหมครับ ใครทราบช่วยยืนยันให้ทีครับ

Comment

Originally posted by Ultrazero View Post
          เข้าใจว่าสามารถต่อได้นะครับแต่ว่า ความเร็วที่ได้มันเป็นแบบ SATA I ผมเข้าใจถูกไหมครับ ใครทราบช่วยยืนยันให้ทีครับ
          ยืนยันครับ

Comment

ท่านก็ซื้อบอร์ดใหม่ไปเลยสิคับ เอารุ่นไม่แพงก็ถมไป 2000.- ก็ซื้อใหม่ได้แล้ว

Comment

neromimz ท่านก็ซื้อบอร์ดใหม่ไปเลยสิคับ เอารุ่นไม่แพงก็ถมไป 2000.- ก็ซื้อใหม่ได้แล้ว
              งบน้อยครับ ทยอยซื้อทีละตัว ถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ด ก็ต้องเปลี่ยน CPU เปลี่ยน RAm ด้วย

Comment

Working...
              X