Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dtech 450W รุ่น 2 พัดลม จริงแล้วมันดีหรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dtech 450W รุ่น 2 พัดลม จริงแล้วมันดีหรือไม่

ตามรูปเลยนะครับ เป็นยี่ห้อ Dtech 450W 2 พัดลม มันบอกว่า Watt Full เคยใช้ตั้งแต่ปี 2006 แต่ผมเลิกใช้นานแล้วนะครับ เพราะมันเอาเจ้า x1950pro ไม่อยู่ กิกิ แต่มันทนได้ตั้ง 7 เดือนแหนะ

ไม่รู้จะอธิบายยังไง วิจารณ์กันหน่อยครับ จำได้เคยซื้อมา 850 บาทครับ ที่พันทิพย์(เพิ่มเติมรูปชำแหละให้แล้วนะครับ ขอแค่นี้นะ เสียดายมันยังใช้ได้ คิคิ)

ก็เห็นกันจ๊ะๆแล้วนะครับ มันพอจะไว้ใจได้นะครับ ตัวหม้อแปลงหนักอึ๋งเลย
    Last edited by kingmax; 19 Apr 2011, 09:13:07.

450มันแจ้งไว้่ว่าเป็นวัตต์MAX ไม่ใช่รึครับ

จ่ายจริงๆน่าจะราว300

Comment

แต่สมัยนั้นมันเอา สเปคเครื่อง
      AMD 64 venice 3000+@2.7
      A8R-MVP
      X1600pro
      HD 1
      ram 512*2
      sound audigy
      พัดลมนิดหน่อยๆ แต่พอเจอ x1950pro ไป ใช้ได้ 7 เดือน อาการออกเลยเปลี่ยน psu หายกริบ

Comment

เชื่อใจ Dtech ได้ด้วยหรอ

Comment

ดูแล้วไส้ในมันหลอกลวงหรือเปล่าครับ อิอิ

Comment

ลักษณะดูจากแผงวงจรกับอุปกรณ์แล้ว ก็พอทนในระดับนึง อุปกรณ์มันเยอะกว่าตัวธรรมดาที่ผมเคยแกะมาดู (ผมคิดว่ามันก็ยังดีกว่าแบรนด์ Noname ที่ตัวมันหนักๆวัตต์เทียมๆละครับ)

แต่ก่อนเคยใช้เหมือนกัน แต่เป็นรุ่น 600w ต่อกับ Geforce 6800 (ต่อไฟ Dual Molex) เอาอยู่ด้วยครับ ก็ทนระดับนึง

ถ้าอยากรู้ว่าใส้ในเทียมหรือไม่ ผ่าตัวหม้อแปลงตัวใหญ่ที่ติดกับตัวฝาดูครับ ว่าเจอขดลวดหรือเจอเหล็กล้วนๆ

ปล.รู้สึกแอบเห็น C บวมอยู่สัก 2ตัวนะ

Comment

Originally posted by GutMaNn View Post
              ลักษณะดูจากแผงวงจรกับอุปกรณ์แล้ว ก็พอทนในระดับนึง อุปกรณ์มันเยอะกว่าตัวธรรมดาที่ผมเคยแกะมาดู (ผมคิดว่ามันก็ยังดีกว่าแบรนด์ Noname ที่ตัวมันหนักๆวัตต์เทียมๆละครับ)

แต่ก่อนเคยใช้เหมือนกัน แต่เป็นรุ่น 600w ต่อกับ Geforce 6800 (ต่อไฟ Dual Molex) เอาอยู่ด้วยครับ ก็ทนระดับนึง

ถ้าอยากรู้ว่าใส้ในเทียมหรือไม่ ผ่าตัวหม้อแปลงตัวใหญ่ที่ติดกับตัวฝาดูครับ ว่าเจอขดลวดหรือเจอเหล็กล้วนๆ

ปล.รู้สึกแอบเห็น C บวมอยู่สัก 2ตัวนะ
              อ่าขอบคุณครับ ผมเสียดายมันยังใช้ได้อยู่อ่าครับ เอามาสำรองติดบ้านไว้ เกินวันไหนคืนดี PSU ลูกที่ใช้เป็นอะไรไป ก็ต้องเอาตัวนี้เปิด ทดแทนก่อนครับผม อิอิ เหมือนจะบวมนิสๆครับ ฮ่าๆ แต่ก็คุ้มค่าตัวมันแล้วครับ รู้สึกจะได้ใช้มัน 2 ปีครับ

Comment

ของพี่ีผม 3 ปีแล้ว ยังสิวๆๆ อิอิอิอิ เปิดวันละ 8 ชม+ (ร้านเน็ต)
                ยังงงอยู่เลยมันทนไปได้ยังไง ไปถามมันว่าเปลี่ยนไปกี่ตัวแล้ว (ต่อ1เครื่อง)
                มันตอบมาว่าตั้งแต่เปิดร้านมันยังไม่เคยเปลี่ยนเลย ( 40 เครื่อง+ )

Comment

เน็ตมือถือรูปไม่ขึ้น

Dtech มันมีทั้งแบบกระป๋อง กับแบบคุณภาพดีขึ้นหน่อย

เอา 1950 ไม่ไหวคงไม่ใช่แล้วละ น่าจะเกิดจากคราวซวยมันแต๊ปมากกว่า ผมใช้ 450 ตัวกระป๋อง ยังเอาเยอะกว่านั้นอยู่เลย

Comment

ดูดีกว่าหลายยี่ห้อเลย
                    ใช้ให้เหมาะกับชุดคอมมันก็ไม่ได้ขี้เหม็นอะไรครับ
                    บางคนเอาไอพวกนี้ไปเทียบกับตัวแพงๆหลายๆพันบาท ก้เกินไป เหมือนเอารถเมื่อยี่สิบปีก่อนไปฟัดกับ FER บ้าไปแล้ว

ผมไปทำคอมให้ลูกค้าตามบ้านไม่รู้กี่ร้อยเครื่องแล้ว ยังไม่เคยเจอพาวเวอเทพเลย
                    ก็เจอแต่พาวเวอร์ติดเคสกากๆ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ อายุ 3 ปีขึ้นทั้งนั้น บางตัวสนิมเขรอะ
                    ในเครื่องมีอย่างละชิ้น ไมได้แรงอะไร มันก็อยู่ของมันได้ จะไปแนะนำให้เค้าใช้ตัวละหลายพันก็ไม่ใช่เรื่อง
                    และเครื่องพวกนี้ชิ้นส่วนพังน้อยมาก พังเยอะก็จะมีวินโดวแหละ พังทุกเดือน ไม่รู้ใข้กันยังไง

Comment

Originally posted by jhahaha555 View Post
                      ของพี่ีผม 3 ปีแล้ว ยังสิวๆๆ อิอิอิอิ เปิดวันละ 8 ชม+ (ร้านเน็ต)
                      ยังงงอยู่เลยมันทนไปได้ยังไง ไปถามมันว่าเปลี่ยนไปกี่ตัวแล้ว (ต่อ1เครื่อง)
                      มันตอบมาว่าตั้งแต่เปิดร้านมันยังไม่เคยเปลี่ยนเลย ( 40 เครื่อง+ )
                      มันก็ใช้ได้ระดับนึงเลยนะครับ สำหรับสเป็คที่ไม่กินไฟมาก ผมว่ามันก็คุ้มค่าตัวนึงเหมือนกัน สำหรับราคานี้

Originally posted by manchester2548 View Post
                      เน็ตมือถือรูปไม่ขึ้น

Dtech มันมีทั้งแบบกระป๋อง กับแบบคุณภาพดีขึ้นหน่อย

เอา 1950 ไม่ไหวคงไม่ใช่แล้วละ น่าจะเกิดจากคราวซวยมันแต๊ปมากกว่า ผมใช้ 450 ตัวกระป๋อง ยังเอาเยอะกว่านั้นอยู่เลย
                      สเป็คตอนนั้นผมว่าก็โหดอยู่นะครับ
                      AMD venice 3000+ @2.7G(300*7)
                      การ์ด x1950pro มันทนได้ 7 เดือนเลยนะครับ อาการที่บ่งบอกไม่ไหวคือ ปกติเล่นเกมที่ผมเล่นมันไม่กระตุก แต่มันหน่วงทั้งเกมเฟมเลทเหลือ 7-8 จากปกติ 40+ ก็เลยสงสัยว่าจะไม่ไหว ตอนนั้นผมได้เปลี่ยนเป็น Enermax 460W หายกริบเลยครับ

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
                      ดูดีกว่าหลายยี่ห้อเลย
                      ใช้ให้เหมาะกับชุดคอมมันก็ไม่ได้ขี้เหม็นอะไรครับ
                      บางคนเอาไอพวกนี้ไปเทียบกับตัวแพงๆหลายๆพันบาท ก้เกินไป เหมือนเอารถเมื่อยี่สิบปีก่อนไปฟัดกับ FER บ้าไปแล้ว

ผมไปทำคอมให้ลูกค้าตามบ้านไม่รู้กี่ร้อยเครื่องแล้ว ยังไม่เคยเจอพาวเวอเทพเลย
                      ก็เจอแต่พาวเวอร์ติดเคสกากๆ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ อายุ 3 ปีขึ้นทั้งนั้น บางตัวสนิมเขรอะ
                      ในเครื่องมีอย่างละชิ้น ไมได้แรงอะไร มันก็อยู่ของมันได้ จะไปแนะนำให้เค้าใช้ตัวละหลายพันก็ไม่ใช่เรื่อง
                      และเครื่องพวกนี้ชิ้นส่วนพังน้อยมาก พังเยอะก็จะมีวินโดวแหละ พังทุกเดือน ไม่รู้ใข้กันยังไง
                      อันนี้ก็ถูกครับ บางยี่ห้อถูกๆ มันก็ใช้ได้สำหรับสเปคๆบ้าน ไม่มีปัญหาอะไร คนสะส่วนใหญ่จะชอบของถูกด้วยครับ ไอเราไปแนะนำแพงๆเค้าก็ไม่ค่อยเอา หาว่าแพง

Comment

ตัวนี้เอาไว้ถ่วงให้หนักป่าวครับ Detech นี่นะ Active PFC

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                          ตัวนี้เอาไว้ถ่วงให้หนักป่าวครับ Detech นี่นะ Active PFC
                          อัพให้ดูแล้วนะครับ รูปอยู่ข้างบนเลยครับ แต่ตัวนี้มันแพงกว่าตัว กระป๋องนะครับ ตัวนี้ 850 บาท มะใช่ตัว 400 บาท อิอิ มันมีรุ่น 1 พัดลมกับ 2 พัดลมครับ ถ้า 1 พัดลม อันนั้นกระป๋องจริงๆครับ
                          Last edited by kingmax; 19 Apr 2011, 09:39:43.

Comment

ผมว่าไว้ใจได้ในส่วนนึงผมใช้ 400 W Gold Edition สเปคตามลายเซ็นไม่เคยดับ

Comment

ชำแหละแล้วนะครับ ไปดูรูปด้านบนได้นะครับๆๆ เดียวผมไปพันผ้าเทบกลับก่อน อิอิ ขอบคุณครับ สรุปมันก็น่าจะโอเคใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X