Announcement

Collapse
No announcement yet.

x-fi มันเสียทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x-fi มันเสียทำไงดี

คือว่าผมลองแกะ x-fi ออกจากเครื่องของตัวเองดู แล้วเอาใส่เครื่องของเพื่อน แต่ดันเปิดไม่ติด
    เปลี่ยนเครื่องอื่นมาประมาณ3เครื่องแล้วก็ไม่มีเครื่องไหนเปิดติดเลย ใส่เครื่องเดิมก็เปิดไม่ติด พอเอาการ์ดออกเปิดเครื่องติดซ่ะงั้น เช็กดูที่การ์ดแล้วทุกอย่างไม่มีรอยไหม้ ปรกติดีเหมือนตอนซื้อ
    ตกลงมันเป็นอะไรกันแน่ครับ ถ้าเสียแล้วต้องไปซ่อมที่ไหน ยังไงก็ช่วยแนะนำที

หลวมป่ะครับลองใส่ดูหลายๆ slot เพราะเครื่องเพื่อนก็เป็นครับ ตอนแรกนึกว่าไฟไม่พอ ซื้อจากคนในบอร์ดไปใส่แรกๆ เครื่องเปิดไม่ติด เลยลองใส่แล้วขันน๊อตไม่ไปยุ่งกับมันก็ติดดี

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
      หลวมป่ะครับลองใส่ดูหลายๆ slot เพราะเครื่องเพื่อนก็เป็นครับ ตอนแรกนึกว่าไฟไม่พอ ซื้อจากคนในบอร์ดไปใส่แรกๆ เครื่องเปิดไม่ติด เลยลองใส่แล้วขันน๊อตไม่ไปยุ่งกับมันก็ติดดี
      ไม่หลวมแน่นอนครับ ผมลองใส่ทุกๆ slot แล้ว อาการเป็นเหมือนเดิม เอาการ์ดออกเมื่อไรเครื่องติดปรกติ

Comment

แต่เครื่องเพื่อนผมก็เปิดไม่ติดนะ พอขยับๆ มันก็ติดใช้ได้ปกติ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
          แต่เครื่องเพื่อนผมก็เปิดไม่ติดนะ พอขยับๆ มันก็ติดใช้ได้ปกติ
          ขอบคุณครับ ตอนนี้เปิดเครื่องได้แล้ว แต่เครื่องมันมองไม่เห็นการ์ดทั้งๆที่การ์ดมันยังเสียบอยู่
          จะทำไงดี หรือว่ามันจะเสียจริง

Comment

หาอะไรขัดตรงทองเหลืองที่เสียบอะ

Comment

Originally posted by jekk View Post
              หาอะไรขัดตรงทองเหลืองที่เสียบอะ
              ลองเป็นยางลบครับ เอายางลบมาถูๆ ดู เผื่อได้

Comment

อาการเสียเหมือนผมเลย..
                เอาแอลกอฮอล์ลางลงบนตัวการ์ดดูครับ(ไม่แน่นนำนะ)แต่ของผมหาย..อาจมีคราบเกาะติดบนแผนวงจร

Comment

Originally posted by sc View Post
                  อาการเสียเหมือนผมเลย..
                  เอาแอลกอฮอล์ลางลงบนตัวการ์ดดูครับ(ไม่แน่นนำนะ)แต่ของผมหาย..อาจมีคราบเกาะติดบนแผนวงจร
                  ถ้าใช้แอลกอฮอล์ใช้ทินเนอร์ดีกว่าครับมันจะไม่มีคราบ

Comment

ลองเสียบใส่ slot แล้วยังไม่ต้องขันน๊อตยึดดูครับแล้วลองเสียบแจ็คเปิดเทสดูลองทุก slot เลยครับ ผมเคยเป็นอาการนี้

Comment

น้ำมันไฟเช็ค อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                        น้ำมันไฟเช็ค อิอิอิอิ
                        น้ำมันไฟแช็คน่ะป๋า ไฟเช็คไม่เอากลัวไม่ได้ขึ้นเงินอ่ะ

บางคนเรียกเบนซินขาว ว่ากันไป

Comment

ใช่รอนสันป่าวครับ ขวดเหลืองๆ

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                            ถ้าใช้แอลกอฮอล์ใช้ทินเนอร์ดีกว่าครับมันจะไม่มีคราบ
                            โหดดีครับ..จัดไป
                            ใช้น้ำมันไฟแช็คดีกว่าครับ^^
                            Last edited by sc; 28 Jun 2008, 20:32:13.

Comment

ผมทำความสะอาดแล้วครับ พอเสียบเข้าไปใหม่เครื่องมันบูตไม่ติด คราวนี้ยาวเลยครับไม่ติดสักเครื่อง

Comment

Working...
                              X