Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพแล้วก็ยังเหมือนเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพแล้วก็ยังเหมือนเดิม

สเปค
    cpu:celeron [r] 2.00 GHz
    motherboard:P4i65G
    vga:gf mx 4000 ddr 128 อัพเป็น gf 7300gt ddr2 512
    ram:512 MB อัพเป็น 1.25 GB
    HD: seagate (พิมพ์ถูกมั้นงิ) 40 gb

ก่อนหน้าที่จะอัพ เล่น sf กระตุกบ้างแต่พอเล่นได้ยิงได้บ้าง แต่พออัพแล้วมันหนักกว่าเดิมอีกคับยิงไม่ได้เลยเดินนี่ช้ามากๆ
    ลองกับเกมส์ raycity ก่อนอัพขับแล้วกระตุกอยู่และมองไม่เห็นลายรถ แต่พออัพแล้วมองเห็นลายคับ แต่ก็ยังกระตุกเหมือนเดิม บางครั้งยังมากกว่าเก่าด้วย

ที่บอกมานี้คือปรับให้ต่ำสุดๆแล้วนะคับ

ป.ล.ลองลง win ใหม่แล้ว update driver ก็แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมคับ

รบกวนด้วยนะคับ หนักใจมากๆคับ

ขอบคุณคับ

ลองหา P4- 3.0 มาใส่ดูครับ เมมก็ให้วิ่งแบบดูอัล ด้วยนะครับ

Comment

แล้วทำเมมให้วิ่งดูอัลนี้คืออะไร แล้วทำยังไงเหรอคับ

ขอบคุณคับ

Comment

แรมทั้งสองตัว ควรจะมีทั้งความจุและความเร็วที่เท่าๆกันครับ

Comment

งั้นผมควรทำยังไงคับ ควรถอดแรมตัว 256 หรือป่าวคับ หรือซื้อมาเพิ่ม อีก 1gb ดีคับ

ขอบคุณคับ

Comment

เกมส์ Online ทั้งนั้นเลยนะครับเนี่ย

เป็นที่เน็ทรึปล่าวครับ

Comment

เน็ตผมตอนนี้ 3m อ่ะคับ ถ้าตัวเกมส์เองต้องการเน็ตที่มีความเร็วมากกว่านี้ ผมคงต้องเลิกเล่นแล้วล่ะคับ

ขอบคุณคับ

Comment

ram:512 MB อัพเป็น 1.25 GB
                งั้นผมควรทำยังไงคับ ควรถอดแรมตัว 256 หรือป่าวคับ หรือซื้อมาเพิ่ม อีก 1gb ดีคับ
                เอ... ตกลงแรมอันเดิมในที่นี้ 256MB หรือว่า 512 MB กันแน่ครับ
                ผมก็กำลังคิดเลยครับ ว่า คุณซื้อแรมมาใส่เพิ่มยังไงให้ได้ 1.25GB น้า

งั้นตอนนี้ผมแนะนำว่า ถอดแรมตัวเก่าของคุณออกดูก่อนครับ แล้วใช้แรมที่ซื้อมาใหม่ตัวเดียวพอ
                ลองดูก่อนครับ ได้ไม่ได้ค่อยมาว่ากันอีกที ^^~

Comment

ช่วยกัน ๆ

การ์ดจอ ลงไดวเวอร์ 185.20 พอละ

ส่วนแรม มีโอกาศก็ขาย ไปชื้อดูอัลมาใส่ 1 Gb ก็เหลือ ๆ

CPU มีตังก็เปลี่ยนเด้ออ สเปคขนาดนี้ หันมาใช้ intel เลยจะดีกว่าและเสถียร์กว่า (p4.3.0)

ถ้าอัพสเปคสูงขึ้นไปค่อยเลือกเล่น AMD จะคุ้มกว่าและหล่อกว่า(หรือยังไง)

Comment

ram 256 Mb + 1 GB ส่วนตัว 512 ให้ลุงไปใส่เครื่องเขาแล้วคับ
                    ตอนนี้ก็ลองถอด 256 ออกดูแล้วคับ แต่ยังไม่ได้ลองกับเกมส์
                    ram ที่ใช้ตอนนี้ก็เป็นของ kingston ซื้อมาได้ประมาณ 2 เดือน ที่กล่องมันเป็นสีดำ+แดงอ่ะคับ พอได้หรือป่าวไม่รู้

แล้ว ram เราจะดูยังไงคับว่าเป็น ดูอัล (ไม่รู้จิงๆคับ)
                    ส่วน cpu intel p4 3.0 ตอนนี้ราคามือ1 อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เหรอคับ

ยังไงผมก็ตต้องขอบคุณกับทุกคำตอบมากๆเลยคับ

Comment

Originally posted by slate View Post
                      แรมทั้งสองตัว ควรจะมีทั้งความจุและความเร็วที่เท่าๆกันครับ
                      ตามนี้ไงแรมดูอัล

เอางี้ ชื้อแรมมา 2 ตัว ยี่ห้อเดียวกัน แถวชิบเท่ากัน ความจุ 512 เหมือนกัน เท่านั้นละัครับ

Comment

ok เคลีย ขอบคุณมากๆคับ

Comment

มาแจ้งผลคับ

ตอนนี้ผมได้ลองเอา p4 2.40 GHz มาใส่แล้ว ได้ข้อสรุปว่า ลื่นหัวแตกคับ ขนาดยังไม่ถึง 3.0 ยังขนาดนี้
                          ถ้า 3.0 คงไม่ต้องไปยิงใครแล้วล่ะคับ ลื่นอยู่ตรงนั้นแหละ อิอิ

ยังไงก็ต้องขอบคุณกับทุกท่านที่กรุณาตอบปัญหาของผมมากคับ

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                          X