Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีทำให้จอ Flat เสียบ้าง จะหาข้ออ้างเมียซื้อใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีทำให้จอ Flat เสียบ้าง จะหาข้ออ้างเมียซื้อใหม่

ตอนนี้ใช้จอ Flat 17 นิ้วอยู่ ใช้มา 4 ปีล่ะ ทนมาก ไม่เสียสักที ในใจอยากได้ LCD 22 นิ้ว มาใช้
    แต่ยังซื้อไม่ได้เพราะเมียห้าม บอกให้ของเก่าพังก่อนค่อยซื้อใหม่

ใครมีวิธีทำให้จอ Flat เสียบ้าง บอกกันหน่อยนะ เอาแบบกู่ไม่กลับเลยก้อได้

เป็นจอ Hansol ธรรมดา คิดถึงตอนซื้อมาใหม่ๆ 2 อาทิตย์แรก มีอาการจอหด พอไปเคลมของใหม่มาแค่นั้นแหละ 4 ปีแล้วยังทนอยู่เลย

แม่เหล็ก..

Comment

เปิดเครื่องเอาฟิวส์ออกถ้ามี แล้วเอาไปขายค่อยใส่กลับ

Comment

ELECTRONICS ทุกชนิด แพ้แม่เหล็กครับ

แต่จริงๆให้ผมมาดีกว่านะ อิอิ อ้างว่าขโมยขึ้นบ้าน ขโมยจอ ไรงั้น

Comment

Originally posted by bebebubu View Post
          เปิดเครื่องเอาฟิวส์ออกถ้ามี แล้วเอาไปขายค่อยใส่กลับ
          นั่นซิ ทำไมต้องทำให้เสีย เอาแค่นี้ดีกว่า เก็บไว้ขายได้ด้วย

ปล.อย่าบอกนะว่าเมียเป็นช่างอิเลกฯน่ะ

Comment

เอาน้ำราดครับแล้วบอกว่า ทำหก ขอโทดจ๊ะเมียจ๋า.....

Comment

ทำมั้งดีกว่า....

Comment

ทำให้สายไฟที่เสียบกับจอเสียครับ ง่ายสุดแถมไม่เสียของด้วย คราวหลังถ้าจะใช้ใหม่ก็แค่ซื้อสายใหม่ครับ เส้นล่ะไม่กี่บาทครับ

วิธีการคือ เอาน้ำยาทาเล็บเหมือนเดิมครับ ไปทาที่ขั้วเสียบสายไฟของจอ ไฟเข้าจอไม่ได้ - เปิดไม่ติด อิอิ คราวหลังถ้าจะเอาไปใช้ แค่ขูดน้ำยาทาเล็บออกครับ

Comment

^แจ่ม เดี๋ยวลองบ้าง ยังใช้f-19นิ้วอยู่เลย

Comment

ปรับจอใก้สีมันซีดๆและบอกจะเอาไปบริจากโรงเรียนบ้านนอกก็ได้ ได้บุญด้วย

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ทำให้สายไฟที่เสียบกับจอเสียครับ ง่ายสุดแถมไม่เสียของด้วย คราวหลังถ้าจะใช้ใหม่ก็แค่ซื้อสายใหม่ครับ เส้นล่ะไม่กี่บาทครับ

วิธีการคือ เอาน้ำยาทาเล็บเหมือนเดิมครับ ไปทาที่ขั้วเสียบสายไฟของจอ ไฟเข้าจอไม่ได้ - เปิดไม่ติด อิอิ คราวหลังถ้าจะเอาไปใช้ แค่ขูดน้ำยาทาเล็บออกครับ
                      โอ้ แบบนี้ข้าน้อยขอเอาไปลองกะ laser อายุ5ขวบสักหน่อย จะได้จอใหม่กะเขาบ้าง หุหุ ขอบคุณท่าน gearhead หลายๆ

Comment

อย่างงี้อ่ะ เมียต้องบอกให้ยกไปซ่อมก่อนรึเปล่า แล้วถ้าบอกให้ยกไปซ่อมแล้ว เค้าไปด้วยล่ะ จะทำอิหยัง ถ้ามันไม่เสียจิง

Comment

เอาแบบซะใจเปล่า

1. น้ำราดครับ ระวังไฟช็อต
                          2. ค้อนทุบ แตกเพล้งเลย อิอิ
                          เบาหน่อย ก้เอา จอไปตากแดด แล้วไปวางตรงเบาะร้อนๆๆๆ เด๋ยวมันก็เสื่อม สีเพี้ยน
                          **วิธีอื่นก็ของคนอื่นละกัน งิงิ

Comment

โอ้ มีกระทู้งี้ด้วย มานุษ เมีย อีกแว้ว

Comment

เอาแม่เหล้กลำโพงมาดูด ก็ภาพก็เบี้ยวแล้ว

Comment

Working...
                              X