Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K & P5KR ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K & P5KR ???

P5K & P5KR มันเหมือนกันหรือต่างกันอ่าครับ

แล้ว 2 ตัวนี้มี wiless รึป่าววครับ

ถ้าไม่มีผมต้องไปเลือกตัวไหนอะครับ ถึงจะมี wiless แล้วราคามัน***งกันมากไหมครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าจำไม่ผิด ต่างกันที่ มีกับไม่มี Raid ส่วน Wireless ไม่มีครับ

Comment

มี raid ทั้งคู่คับ ต่างกันที่ คอลโทรลเลอร์ p5k น่าจะใช้ jmicron ส่วน p5kr น่าจะใช้ของ intel

ตรวจสอบข้อมูลอีกครั้งนะคับ

Comment

เห่อๆ มานต่างกันตรงที่ P5KR ใช้ Soutbridge เป็น ICH9R ที่รองรับ HDD 6 ตัว + raid ในตัวเลยมั้งครับ
        ถ้าบอร์ดใส่ jmicron ไปอีกตัว ก็เป็น SATA 8 ตัว เหมือนที่ Gigabyte ใช้บ่อยๆๆ

ส่วนเรื่องไวเลส ไม่มีแน่นอนครับ (มีถ้าซื้อใส่) เห่อๆ

Comment

แล้วมีไวเลสมาด้วยนี่ต้องเลือกตัวไหนครับ

หรือว่าไปซื้อไวเลส ใส่แยกดีครับ

Comment

ซื้อแยกถูกกว่า แถมย้ายไปเครื่องใหนก็ได้ 800 เอง

Comment

แบบแยกนี่เปิดโหลด 24 ชม. จะมีปัญหาไหมครับ

Comment

ครับขอบคุณมากครับ สรุปคือเอาP5kr มาใส่กาดไวเลส ดีกว่าใช่ไหมครับ

ถูกกว่าด้วย

Comment

P5K มี raid ด้วยหรอครับ

Comment

Originally posted by JumpaA View Post
                    แบบแยกนี่เปิดโหลด 24 ชม. จะมีปัญหาไหมครับ
                    ผมใช้อยู่ ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

Comment

P5KR

Comment

Working...
                      X