Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยจ้า เรื่อง ลำโพง 2.1 ch เสียงไม่ออก 1 ข้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยจ้า เรื่อง ลำโพง 2.1 ch เสียงไม่ออก 1 ข้าง

ช่วยหน่อยจ้า เรื่อง ลำโพง 2.1 ch เสียงไม่ออก 1 ข้าง

ลำโพงผม รุ่น eacan A-600 2 ครับผม

เชคดูแล้ว sound on mb ไม่เสีย

ดอกลำโพง 2 ch ซ้ายและขวาไม่เสีย

แต่มาเชค ช่อง output ที่ตัว sub แล้ว มีรูเสียบของช่อง ซ้าย เสียงไม่ออก สลับเสียบดอก แล้ว ยังไงเสียง ช่องซ้ายก้อไม่ออก

อยาก ขอ ถาม ความเห็นหน่อยว่า ซ่อมยังไง ที่ไหน เป็นอะไรครับอาการแบบนี้
    ขอ ขอบคุณท่านเซียนทุกท่านงับ

ช่วยด้วยงับ แนะ นำหน่อยหรือใครซ่อม เป้น จัดมางับอยุ่แถว ปากเกร็ด นน

Comment

ยกไปร้านที่ซื้อมาดีกว่าครับ เขาเคลมให้ได้

Comment

amp ช่องซ้ายเสียเปล่านี่

Comment

ลองเช็คสายด้วยครับ บริเวณขั้ว ข้อต่อ ..

สลับสายลองดูด้วย ไม่ต้องคิดมาก สายแดง สายดำ สลับข้างกันได้

... ปรกติ 2.1 ปัญหาน้อยมากนะครับ ...

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            amp ช่องซ้ายเสียเปล่านี่
            ผมว่า น่าจะ ใช่ ละ

Comment

Originally posted by poo ba View Post
              ผมว่า น่าจะ ใช่ ละ
              โยธา ซ่อมโลด engineer เหมือนกัน อิอิอิอิ

Comment

ลองใช้ฟิลิปกระป๋องฟ้า ฉีดตรงขั้วดูยังครับ

Comment

Working...
                X