Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300/E6400 ใช้กับบอร์ดไรดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300/E6400 ใช้กับบอร์ดไรดีครับ?

ผมลองไปถามร้านแถวบ้านดู เขาจัดให้มาเป็น
    ASUS P5PL2 ตัวละ 3250 น่ะครับ
    เพื่อนๆคิดเห็นว่ายังไงบ้างครับ ผมมีงบบอร์ดเหลืออยู่ประมาณ 5000 น่ะครับ

แล้วขอถามอีกคำถามนะครับ เพื่อนๆว่าผมจะซื้อ 6300[7400฿] หรือ 6400[8600฿] ดีครับ
    ลืมไป ยังมี E4300 อีกตัวรู้สึกจะ 6750 ครับ

อีกอย่าง ไม่ทราบมีเว็ปไหนทดสอบ oc E6300 บ้างรึปล่าวครับ?
    Last edited by Dekslam; 24 Jan 2007, 22:25:23.

ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ
    ต้องชิพ 965 ครับ ถ้าเอา รุ่นที่เขาจัดให้ ASROCK CONROEXFIRE -eSATA ครับ 3500 ดีกว่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ
      ต้องชิพ 965 ครับ ถ้าเอา รุ่นที่เขาจัดให้ ASROCK CONROEXFIRE -eSATA ครับ 3500 ดีกว่า
      อืมครับ ขอบคุณนะครับ
      ...แถวบ้านผมใจร้ายมากเลย ขายตัวนี้ 3750 บ.

Comment

ไม่สน DS3 หรือครับ

Comment

Asus P5B คับ 5100.- ผมใช้อยู่ดีมากครับ ใช้กับ E6400 คับ

Comment

Originally posted by guru View Post
            ไม่สน DS3 หรือครับ
            ผมไม่ค่อยมีความรู้น่ะครับ DS3 มันคือรุ่นอะไรเหรอครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/benz_20...S3P/index.html

Comment

อืม รับบัสได้สูงกว่าปกติ เหมาะกับการ Overclock สินะครับ ผมคงเข้าใจถูกสินะครับ

ใครรู้บ้างครับว่าถ้า E6300 ใช้ซิงค์+พัดลมเดิมๆ จะ oc ได้สูงสุด(และเสถียร)ที่เท่าไร

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                  ผมลองไปถามร้านแถวบ้านดู เขาจัดให้มาเป็น
                  ASUS P5PL2 ตัวละ 3250 น่ะครับ
                  เพื่อนๆคิดเห็นว่ายังไงบ้างครับ ผมมีงบบอร์ดเหลืออยู่ประมาณ 5000 น่ะครับ
                  แล้วขอถามอีกคำถามนะครับ เพื่อนๆว่าผมจะซื้อ 6300[7400฿] หรือ 6400[8600฿] ดีครับ
                  ลืมไป ยังมี E4300 อีกตัวรู้สึกจะ 6750 ครับ
                  อ่า E4300 ราคานั้น ซื้อที่ร้านไหนหรอครับ

Comment

อ์อ ผมซื้อที่ IT Grand บางแคน่ะครับ รู้จักป่าวครับ
                    ...ราคามันไม่เหมือนที่อื่นเหรอครับ

Comment

ผมแนะนำ GIGABYTE GA-965P-DS3 ครับ หรือ GA-965P-DS3P Rev 2.0
                      หากงบจำกัดก็ GA-945PL-S3 อะไรประมาณนั้น ผมว่าเสถียรมากกว่า ASUS P5B หรือ P5PL2 มากๆเลย Solid Capacitor ทั้งหมดด้วยอ่ะ กินขาด

เออลองดูที่ OCZ เทสก่อน

DS3

http://www.overclockzone.com/zolkorn.../Gigabyte_DS3/

DS3Pro Rev 2.0

http://www.overclockzone.com/zolkorn...A%2D965P%2DS3/

945PL-S3

http://www.overclockzone.com/benz_20...GA-945P_PL-S3/

ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                        อ์อ ผมซื้อที่ IT Grand บางแคน่ะครับ รู้จักป่าวครับ
                        ...ราคามันไม่เหมือนที่อื่นเหรอครับ
                        วันนี้ไปเดินดูพันทิพย์ผมหาได้ก็ 68xx ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านจริงๆนะครับ
                          ผมว่าจะเลือก GA-965P-DS3 ล่ะครับ อ่านๆไปดูท่าจะดีจริงๆแฮะ
                          ปล.เขาขายอยู่ 5530 นี่แพงเกินปกติรึปล่าวครับ

Comment

แพงไป 200

Comment

DS-3 สุดคุ้มครับ ได้รางวัลเรื่อง overclockไกลด้วยครับ

Comment

Working...
                              X