Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ ขอสูตร E5200 กับ P5KPL-AM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ ขอสูตร E5200 กับ P5KPL-AM

ตามนั้นเลยครับ พอดีเพิ่งหัดเล่นอ่ะครับ
    ตอนนี้ใช้โหมด OC ของบอร์ดอ่ะครับ 20% ได้ 3.0 ครับ อยากให้ได้ซัก 4 จะพอไหวมั๊ยครับ
    ช่วยสอนหน่อยนะครับ เอาแบบละเอียดนิสนึงนะครับพอดีไม่ค่อยเป็น
    ตอนนี้ใช้ RAIDMAX 530 แล้วก็ XFX 9600 GT แรม 2GB / 800 แถวเดียวครับ
    รบกวนพี่ๆ เทพๆ ทั้งหลายช่วยหน่อยนะครับ

ฟืนไฟ ใส่ๆ ให้มันมั้ง นะ
    ปรับแบบ Manual จะง่ายกว่า

Comment

ต้องเพิ่มไฟ ที่อะไรเท่าไหร่บ้างครับ รบกวนหน่อย

Comment

ปรับ manual
        ทดแรม 667
        เพิ่มไฟแรมนิส
        (สองอย่างบนนี่ตามสภาพแรมนะครับ เด๋วแรมไปก่อน)
        vcore +150mV
        ลากบัสโลด อยุ่ที่แรมแล้วค้าบ

Comment

ของผม am/ps อิอิ

ใส่ 20เปอเซ็นเหมือนท่านเลย

Comment

ได้ยังไงก็ไม่เกิน3.25ครับเกินนั้นไม่เสถียร

Comment

รู้สึก กิ๊กกาบ๊วย จะไปไกลกว่านะ

Comment

เมื่อก็ได้ 3.25 แต่ไม่เสถียรอ่ะครับ
                แล้วขอถามนิสนึงครับ ทดแรม 1:1 ยังงัยครับ ทำได้ 1:2 อ่ะ

Comment

มีอีกอย่าง
                  ตัวคูณไม่นิ่งอ่ะครับทำไงครับ

Comment

Originally posted by inside_mt View Post
                    มีอีกอย่าง
                    ตัวคูณไม่นิ่งอ่ะครับทำไงครับ
                    ไป ที่ CPU Config >>> CE1 >>> กด Disable ซะครับ

Comment

RAM อะไรอ่ะครับ ถ้า Kingston ทำมะดาก้ประมานนั้นก้โอแล้วครับ

ถ้าเอา Bus 300 ใช้ Geil Ultra CL4 Bus 800 ดูครับ ^^

Comment

สุดๆของผม แบบเสถียรได้แค่ 3.125 ครับ ไม่รู้จะทำไงแล้ว
                        250*12.5 vcore 1.2 แต่ที่เซนเซอร์มัน 1.3 กว่าๆ
                        แรม 800 /5-5-5-15 /1:2
                        ผมต้องทำไรอีกถึงจะได้มากกว่านี้อ่ะครับ

Comment

ตอนนี้ IDLE อยู่ที่ 50 กว่าองค์ศา
                          ปกกติมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by inside_mt View Post
                            ตอนนี้ IDLE อยู่ที่ 50 กว่าองค์ศา
                            ปกกติมั๊ยครับ

ไม่ได้ทาซิลิโคนหรือป่าวครับ เพราะว่าของผมก็ล่อไป 3.7 ยังร้อนแค่ 37-39 องศา

Comment

ขอถามอีกอย่างนึงครับ
                              ไฟ 12 ผมวิ่งแค่ 11.83 เป็นไรป่าวครับ

Comment

Working...
                              X