Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนท่านเทพ น้องบุ๊คสุดที่รักโดนนํ้าT-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนท่านเทพ น้องบุ๊คสุดที่รักโดนนํ้าT-T

เมาครับ!! แล้วเผลอไปทำเบียร์หกใส่ชุ่มเลย จากนั้นด้วยความมึน รีบถอดเเบตแล้วทิ้งไว้ 1 คืน
    ปรากฏว่า...แม่เจ้า!!! เปิดติดครับ แต่คีบอร์เล่นไม่ได้ครับ((กดไม่ได้)) จากนั้นก็ปิดเครื่องตั้งใจว่าจะเปิดใหม่ ไม่น่าเชื่ออออออ ดับไปเลยครับ ดับบบบบบบอยู่ 2 วัน ((ผมถอดแบตทิ้งไว้))
    จากนั้น ณ วันนี้ลองเปิดดู ไม่น่าเชื่ออออ ติดครับเล่นเกมได้((คีบอร์ดต้องใช้กับยูเอสบี)) ลองรีสต้าดดู ได้ครับ โอเค....จากนั้นลองของอีกที ลองปิดดู 555+ อย่างที่คิด เธอหนีไปอีกแล้วววววว
    ดับไปเยยT-T อยากถามว่าแบบนี้พอจะมีโอกาศรอดบ้างป่าว แล้วควรทำงดีครับ ครั้นจะแกะก็แกะไม่ออกครับ lenovo y410 ครับ ท่านไดพอรู้ช่วยที หรือไม่ก็ช่วยบอกวิธีแกะเจ้าตัวนี้หน่อยครับ ขอบคุณหลายยยยๆๆๆ จังซี่....มันต้องถอนนนนนนนนนนน

ผมว่า เพราะว่าเป็นเบียร์ มันมีอะไรหลายอย่างผสมอยู่ เวลาแห้งแล้ว มันสามารถเป็นตัวนำได้ พอเปิดเครื่อง มันทำให้มีโอกาสลัดวงจรได้ ดูจากอาการก็เหมือนกับลัดวงจรไปเรียบร้อยแล้ว
    ต้องถอดออกมาล้างทำความสะอาด ใช้นำเปล่าๆ เนี่ยแหละ เสร็จแล้วก็เอาไดร์เป่าผมเป่าให้แห้ง ทิ้งไว้ซักหลายๆชั่วโมง แล้วลองเปิดดูใหม่ อาจจะคืนชีพ

Comment

หมดประกันรึยัง

Comment

อย่างนี้มันต้องถอน

ให้ 0 ช่วยเช็คดีกว่าครับ หากยังไม่หมดประกัน

Comment

5555 จั่งซี่มันต้องถอน

มีประกันก็ส่งเครมโล้ด

ประกันหมดแล้ว ลองส่งศูนย์ดูรับ

Comment

โดนนํ้า หลุดประักันหนิครับ ส่งไปก็ต้องเสียสตางแหงมๆ อยากจะลองวิธีขั้นต้นดูก่อนหน่ะครับ
            ว่าแต่ผมลองหาดูไปเรื่อยๆเห็นเค้าบอกว่าให้ใช้นํ้ากลั่นราด-ล้างไปเลย แล้วทิ้งให้แห้ง อันนี้ไม่รู้จริงปล่าว

นํ้ากลั่นหรือว่านํ้าปล่าวดีครับ ราดลงไปเลยแล้วมันมิเจ้งรึท่าน วอนเเนะนำด้วย เสียใจหลายยย

งึกๆๆๆงักๆๆๆๆจังซี่ มันต้องถอนนนนนนนน
            ----มันต้องถอนนนนนนนน---

Comment

แล้วคำว่าใช้นํ้าล้างเนี้ย ไม่ว่าจะเ็นนํ้าไรก็ตามคือ ราดลงไปได้เลยใช่มั้ยครับ อย่างเช่นเปิดก็อกฉีดเลย หรือจับขึงแล้วใช้สายยางดับเพลิงอัดเข้าไปเลย แล้วก็ถูเบาๆด้วยผ้าพอเป็นพิธี แล้วตามด้วยนํ้าอัดเข้าไปอีกที เเบบนี้ผมเข้าใจถูกป่าวครับ หรือไม่อย่างไรโปรดชี้แนะ

Comment

อย่างนั้นมันกรวดน้ำให้เมนบอร์ดแล้ว - -"

Comment

แล้วล้างไงอ่ะท่าน??

Comment

แนะนำว่าถ้าทำไม่เป้นอย่าดีกว่าครับ ส่งศูนย์หรือให้ช่างจัดการด่วนครับอย่าได้ทิ้งไว้นานเด็ดขาด จากประสบการณ์มีลูกค้าบางคนโดนน้ำแล้วคิดทำเองแบบท่าน แต่ทำไม่ถูกเทคนิควิธี ปรากฏว่าล้างยังไงไม่ทราบชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์บนเมนบอร์ดหลุดออกไปด้วยครับ แล้วงานก็เข้าหนักกว่าเดิม เอวัง...

Comment

ผมเคย เจอปัญหานี้ มา เหมือนกัน(เคยอยู่ร้านซ่อมคอม)พอ ดีที่บ้านลูกค้าน้ำท่วม เลยโดนไปนิดหน่อยแต่ก็ เปิดไม่ ติด

วิธีแก้ ก็เอา แอลกอฮอล์ มา ล้าง แผงวงจรทั้งหมด จากนั้น ตากให้ แห้ง ห้ามใช่ ไดร์เป่าผม เพราะ ไดร์เป่าผม มันร้อนนะคับ ตากดีกว่า รอให้ แห้ง แล้ว ลอง ใส่ดู คับ ผม ลองทำให้ลูกค้าแล้วเค้าก็เอาไปใช้ได้ปกติ คับ

Comment

ถ้ายังอยู่ในระยะประกันก็...

เช็ดให้เนียน > ตีหน้าเศร้า > เล่าความเท็จ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                          ถ้ายังอยู่ในระยะประกันก็...

เช็ดให้เนียน > ตีหน้าเศร้า > เล่าความเท็จ

Comment

Originally posted by praiwan107 View Post

Comment

ไม่รู็ เพื่อน ยืมไป ยังไงซะเพื่อนก็รับผิดแทน หากมันจับได้ 555
                              เราจะได้พูดเต็มปากว่ามันเเสีย จิงๆ แต่ม่ายรู้เพราะอะไร

ซึ่ง อยู่ในหมวด ท่าน Beaver_XT

Comment

Working...
                              X