Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นอีกแล้ว มีวิธีแก้ไม่ครับนอกจากลง วินโดใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นอีกแล้ว มีวิธีแก้ไม่ครับนอกจากลง วินโดใหม่

อาการเกิดหลังจากเล่น rag แล้วก็เปลี่ยนไปมา สลับกับหน้า เดสทอบ เคยเป็นครั้งนึกละครับ คือตอนนั้นลงวิดโดนใหม่เลย และก็เป็นอีกละพรึงลงใหม่ได้ไม่ถึงเดือนเลยอะครับ แต่ไอคอนมันใช่ได้ปกตินะ เกิดจากอะไรเอ๋ย จะเกี่ยวกับMBร้อนไปรึป้าวอะ หรือเป็นที่ซอพแว กันอะครับ
    Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:40.

ผมว่า CPU มันเอ๋อแล้วอ่ะครับ เครื่องเก่าผมก็เป็น ลองดูนะ ถ้าอาการหลังๆ
    เวลาพิมงานแล้วตัวหนังสือจะเป็น □(สี่เหลี่ยม) ถ้าเป็นอย่างนั้นอ่ะใช่เลย

Comment

ถึงขั้นเป็นที่ CPU เลยหรอ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นที่ลงสิคับ

Comment

รู้สึก ว่าเปลี่ยนลองเปลี่ยนแผ่นลงดูแล้วอะครับ - - ง่า

Comment

เข้าro กดพับหน้าจอทีนึงแล้วพับกลับเข้าเกมส์ แล้วออกเกมส์ full screen นะ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
              เข้าro กดพับหน้าจอทีนึงแล้วพับกลับเข้าเกมส์ แล้วออกเกมส์ full screen นะ
              โอ้ย พระเจ้าจอด์ร มันหายแล้ว 55
              โลงอกนึกว่าต้อง ลงวิดโด้ ใหม่ มันคือบัคบัคตัวเก่มใช่ปะครับ

Comment

software มันเอ๋อมากกว่ามั้ง ลองหา version บ้านๆ ดูครับ ผมก็เพิ่งได้ลอง xp ตัวที่ mod ๆ กัน แต่โหลดมาเก็บไว้ได้สักพัก ตอนนี้ยังใช้งานไม่ต่างจาก xp อันเก่าที่เดิมๆ ของผมสักเท่าไร แต่รู้สึกมันกระตุกอยู่เหมือนกันเวลาเปิดดโน่นเปิดนี่ คงเพราะ IE 7 ด้วยมั้ง ใช้สักพักคงกลับไปใช้ตัวเก่าต่อ แต่แผ่นอันเก่ามัน เป็นแบบ รวม software ด้วยเลยชอบ แต่มันเก่าไปหน่อย และแผ่นใหม่นี่ก็มีรวมแต่มีพวก photoshop ดว้ย ก็เลยลองดู ว่าจะหาโหลดชุดใหม่มาเก็บไว้ อุ อุ ขี้เกียจลงทีละแผ่นๆ

Comment

ง่า XP ของผมว่าบ้านที่สุดละนิ อิอิ ดูทีมผมยังไม่กล้าลงเป็นวิต้าเลย

Comment

Originally posted by โง่อยากฉลาด~ View Post
                    ผมว่า CPU มันเอ๋อแล้วอ่ะครับ เครื่องเก่าผมก็เป็น ลองดูนะ ถ้าอาการหลังๆ
                    เวลาพิมงานแล้วตัวหนังสือจะเป็น □(สี่เหลี่ยม) ถ้าเป็นอย่างนั้นอ่ะใช่เลย
                    /meลากกลับมาจากอวกาศ ไอ้สี่เหลี่ยมนั่นมันเป็นที่ font มะใช่

ผมพึ่งเคยเห็นอาการแบบนี้นะครับแล้วโปรแกรมที่เปลี่ยนรูปไปมันรันขึ้นไหม

วิธีแก้ง่ายสุดก็ systemresto ครับถ้าทำไว้นะ

Comment

เหอๆของเราเคยเป็นครับแต่ไม่เป็นหมดหน้าจออ่ะครับเป็นสักอันแล้วก็มีบางทีอันอื่นสหรับกันมั่วหมดแต่ตนนี้ไม่เป็นแล้ว

Comment

Working...
                      X