Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galexy 8600GT Vs Sapphine HD2600XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galexy 8600GT Vs Sapphine HD2600XT

จะเลือกตัวไหนดีคับ เน้นมาทำงาน+เล่นเกม+ดูหนัง

ป.ล.เนื่องจากอ่านในกระทู้เก่าๆแล้วไม่เข้าใจอะคับ บางคนก็บอก8600GTดีกว่า บางคนก็บอกHDแรงกว่า

ขอบคุณครับ

ถ้าดูหนัง ผมว่า HD2600XT ภาพสวยกว่าเยอะครับ ATIเอาไว้ดูหนัง สุดยอด ภาพนี่สีสุดๆ งามแท้ๆ

Comment

86 ครับ แต่ถ้าดูหนังก็ตามข้างบนอะครับ

Comment

2600XT เลยครับ หุๆ

Comment

Frame Per Second ทำไม ATi ยังค่อนข้างล้าหลัง nVidia ... แต่เรื่องความสดใส สีสรร และความเป็น High Definition ATi กินขาด

sigpic

Comment

สรุปคือ

ถ้าดูหนัง HD
            ถ้าเล่นเกม 8600GT

ใช่ไหมคับ

Comment

HD2600XT เลยครับผม ราคาพอๆกัน แรงก็ไม่หนีกัน หุหุ

Comment

ตัดสินใจยากจริง ๆ ระหว่าง 2 ตัวนี้ ต้องรอดูตัว GDDR4 ของ ATI ว่าราคาเท่าไร ....ถ้าสูสีกับ 8600 GT ละก้อ คงเลือก HD2600XT(GDDR4) แน่กว่า ว่าแต่ว่ายี่ห้อไหนออกมาโกยก่อน ฮะ ๆ ๆ

Comment

Originally posted by hayabusa View Post
                  จะเลือกตัวไหนดีคับ เน้นมาทำงาน+เล่นเกม+ดูหนัง

ป.ล.เนื่องจากอ่านในกระทู้เก่าๆแล้วไม่เข้าใจอะคับ บางคนก็บอก8600GTดีกว่า บางคนก็บอกHDแรงกว่า

ขอบคุณครับ
                  เอาเรื่องความแรงเข้าว่า ดูจากผลเทสแล้ว GF8600GT ชนะเกือบทุกเกมส์ / ผลทดสอบ
                  บางทีแพ้กระทั้ง GF8500GT ด้วยซ้ำ นะ

Comment

ผมว่า ไม่ว่าจะเล่นเกมส์ หรือดูหนัง ก็ hd2600 นั่นแหละครับ

เพราะ ถึงแม้ มันจะไม่เร็วที่สุด แต่มันก็เล่นเกมส์ ในปัจจุบัน รวมถึงอนาคตอันใกล้ ได้อย่างสบาย ๆ ครับ

ที่สำคัญ ผมว่า ati ไม่ได้สวยเฉพาะดูหนังนะครับ ถึงเล่นเกมส์ ผมก็ว่า สีสัน สวยกว่า ครับ

Comment

HD 2600XT อยู่ระหว่าง 8500GT และ 8600GT (DDR3 นะ) แต่เรื่องภาพ ยังไง ATi ก็เหนือกว่า

Comment

ATI

Comment

ผลทดสอบจาก anandtech ก็ออกมาเหมือนที่เราทราบมาก่อนหน้าครับว่าสู้ 8600 ไม่ได้
                          แต่รู้สึกว่า ATI จะประกาศลดราคาลงมาจากราคาที่ประกาศไว้ก่อนหน้านี้เพราะความสามารถสู้
                          Nvidia ไม่ได้

http://www.anandtech.com/video/showdoc.aspx?i=3023

Comment

หลายความเห็นหลายกระแส

งงแหะ

Comment

โดยสรุป อยากแรงเล่น8600GT อยากได้ของสด ใหม่ รองรับได้หลายอย่างแต่ไม่ค่อยแรง ก็เลือก HD2600xt (ราคาถูกกว่าเล็กน้อย) ถ้าจะให้ชัวร์ รอดูราคา GDDR4 ก่อนก็ไม่สาย

Comment

Working...
                              X