Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 อยากถามท่านอื่นเป็นเหมือนผมป่าวคตรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 อยากถามท่านอื่นเป็นเหมือนผมป่าวคตรับ

เวลาปริ้นงานจะสั่งไม่ออก ต้องเริ้มวินโดว์ใหม่เปิดเครื่องพิมไว้ก็จะพิมเองหลังปิดเครื่อง ใช้ Vista 64 , Xp ปกติครับ ตอนนี้ใช้ Win 7 32

ไม่เป็นครับ ลองอัพไดรฟเวอร์ใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
      ไม่เป็นครับ ลองอัพไดรฟเวอร์ใหม่ดูครับ
      ใช้ทั้งตัว 8610 (ตัวแจกงานแถลงข่าว) และตัว 7000 (ตัวทดลอง) มีปัญหา คือ ลงโปรแกรมอื่นๆ ยาก วิธีแก้ต้องนำไปวางในไดรื C ก่อนจึงลงได้ 2. มันไม่อ่านงาน PDf โดยเลือกลง Foxit และ Adobe Reader ไม่อ่านเหมือน สุดลง XP Illution เจ้าเก่า

Comment

ใช้ทั้งตัว 8610 (ตัวแจกงานแถลงข่าว) และตัว 7000 (ตัวทดลอง) มีปัญหา คือ ลงโปรแกรมอื่นๆ ยาก วิธีแก้ต้องนำไปวางในไดรื C ก่อนจึงลงได้ 2. มันไม่อ่านงาน PDf โดยเลือกลง Foxit และ Adobe Reader ไม่อ่านเหมือน สุดลง XP Illution เจ้าเก่า

Comment

ใช้แล้วอืดป่าวหนอ

Comment

Originally posted by beamn2oo View Post
            เวลาปริ้นงานจะสั่งไม่ออก ต้องเริ้มวินโดว์ใหม่เปิดเครื่องพิมไว้ก็จะพิมเองหลังปิดเครื่อง ใช้ Vista 64 , Xp ปกติครับ ตอนนี้ใช้ Win 7 32
            ผมใช้ได้นะ Cannon LBP2900 ใช้งานได้ปกติเลยครับ..แต่ Driver ผมเอาของ XP ลงมันก็ใช้งานได้ดีเลยล่ะ

Originally posted by ciraphat View Post
            Adobe Reader ใช้ได้นิครับลอง V.8 ดูนะครับใช้ได้...ส่วนลงโปรแกรมยากนี้ผมไม่เป็นนะจะมีก็แค่ตัวโปรแกรมเองมันลงกับWin7ไม่ได้เลยต้องหาโปรแกรมอื่นมาลงแทนเท่านั้นเอง...

Originally posted by nirutt View Post
            ใช้แล้วอืดป่าวหนอ
            ถ้าเคยใช้ Vista มาจะรุ้ว่าไวกว่าอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ สเปกเดียวกัน Win7 ไวกว่า แล้วระบบการจัดการภายใน Win7 มันจัดการได้ดีกว่า Vista ครับ...

Comment

Working...
            X