Announcement

Collapse
No announcement yet.

E 8400 ประกบ ASUS P5E (X38)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by i2edi3ulL View Post
    ดูตามลัคณาไม่น่าพลาดที่462.5 ฟันธงงง!!!
    .5 ไม่มีค่าที่ให้ใน BIOS ครับ
    462 ต่ำไป ครับ

Originally posted by Feriuz View Post
    โชเลย ครับ
    ใจเย็นๆนาท่าน

Originally posted by MXdeFunk View Post
    ผมก็ว่าน่าจะ 450 คับ ไม่น่าเกิน 460
    เทียบกับของผมที่ปรับ manual

เกิน 450 ครับ

Originally posted by Talent`aOn View Post
    470 รึปล่าว [มั่ว]
    ไม่มั่วแต่ใกล้เคียงครับ แต่ขออีกติ๊ด

Comment

VCORE IN BIOS อุณหภูมิไม่ต้องสนใจนะครับเพราะห้องเริ่มร้อนแล้ว
      Attached Files

Comment

แรงโคตร..!!

Comment

Originally posted by sc View Post
          แรงโคตร..!!
          ขอบคุณครับ
          Test อีกรอบ

Comment

473 ละกัน

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              473 ละกัน
              ต่ำไปครับ ท่านMXdeFunk

Comment

492

Comment

Originally posted by ben1113 View Post
                  492
                  ขออีกจิ๊ดนาท่าน แต่ไม่บอกขอขึ้นหริอขอลงนะ

Comment

เฉลยเลยแล้วกันครับ
                    ภาพที่โชว์ 5 G อย่าไปสนใจครับ อย่างเต๊ปปปครับ 555+
                    ตอนนนี้ขอชมร้านที่ผมไป ซื้อ M/B P5E หน่อยนะครับ ที่พันทิพย์ ประตูน้ำนั้นแหละ ร้านใหญ่ ชื่อ HARDWAREHOUSE ร้านอยู่ชั้นหนึ่ง
                    อยู่ตรงหัวมุม ติดกับเจไดเก่า แล้วปัจจุบันก็อยู่ตรงข้าม เจไดหัวมุม ห้อง 120
                    เรื่องของเรื่องคือ P5E ตัวที่ได้มา Vdrop มันมากครับ คือ ตั้งไฟ ในไบออส 1.6 v มันก็ drop เหลือ 1.3 v หายไป 0.3 โอ้ว อลังกางานสร้าง ASUS
                    คาดว่าคงคุยกันไม่รู้เรื่องแหงมๆ แต่ผิดคาดครับ !!! ผู้จัดการชื่อบอล ถามผมว่าใช้ CPU รุ่นไหนอยู่ ก็ E8400 ครับ พี่ท่านหยิบกล่องCPU E 8400ใหม่มาเพื่อ
                    เทสให้รู้ดำรู้แดงเลยว่า จริงหรือ ? ผลก็เป็นไปตามนั้น แล้วก็เอา ตัวM/B ใหม่เอียมแกะกล่องมาลอง ก็ยังDrop อยู่ แต่ครึ่งต่อครึ่ง เค้าก็เอาตัวใหม่ให้เลยครับ สุดยอดครับ นโยบายร้านนี้ของสาขาพันทิพย์ ของ HARDWARE HOUSE ตั้งขึ้นมาเพื่อนัก OVERCLOCK ครับ ไม่เชื่อลองไปถามดูครับ ว่าแต่ ของที่ผมซื้อมา คือวันอังคารที่แล้ว ก็ยังอยู่เงื่อนไข 7 วัน ก็ ok win win ทั้ง 2ฝ่าย เข้าเรื่องเก่าต่อก่อนไปเป็นเรื่องอื่น กับ M/B ตัวใหม่........
                    E8400 @ All auto With ASUS P5E

ผลที่ได้ ยังไม่โม Vdrop กราฟ Vcore โปรแกรม SpeedFAN ค่อนข้างแก่วง อยู่ในช่วง 1.3825-1.4000 v แต่ FSB จาก 466 ไฟออโต้ เปลี่ยนไปเป็น 474 WOW

Comment

แล้วนี่ก็เป็น PERFOMANCE หลัง แก้ VRROP ครับ อย่าลืมนะว่าทุกอย่าง AUTO ได้มาอีกเป็น 476 ไฟเริ่มนิ่งขึ้น เป็นเส้นตรง

Comment

เคยถามแระ HWH ร้านนี้เค้าจัดมาชน JEDI TK โดยเฉพาะคับผม

ของแรงๆเต็มร้านเลย

Comment

mod ยังไงคับ ไอ vdrop/vdroop เนี้ย ของผมก็ drop เยอะเหมือนกัน ใช้ไหม๊คับลุงเต้

Comment

mod ยังไงคับ ไอ vdrop/vdroop เนี้ย ของผมก็ drop เยอะเหมือนกัน ใช้ไหม๊คับลุงเต้
                            ผมลองแล้วครับสำหรับ Vdroop แต่สำหรับ Vdrop แก้ไม่ได้ครับ ต้องแก้ที่ bios หรือรอ bios จาก ASUS เอง มีวิธีแก้ง่ายๆ ครับ ใช้ ดินสอ HB, 2B, 3B 4B แก้ครับส่วนวิธี ลองหาใน google ครับ เดี๋ยวมันจะยาว กด pecil mod vdroop P5E หรือรุ่นอื่นๆ ก็ลองหาดูครับ มีเกือบทุกรุ่น

Comment

VDROP จัดไป:ที่มา

ทำตามท่าน terquila ผมตัดแต่งข้อความนิดหน่อยนะ
                              กด pecil mod vdroop บริเวณสีแดงตามรูป ใช้ ดินสอ HB, 2B, 3B 4B หลังจากนั้น เอาเทปใส ปิดบริเวณที่ ป้าย ดินสอ ทันที

ผลคือ
                              Last edited by BUS; 30 Apr 2008, 17:03:09.

Comment

ไว้ว่างๆจะทำละกันคับ แหะๆ ขี้เกียจแงะ ออกมา

ขอบคุณคับท่าน

Comment

Working...
                                X