Announcement

Collapse
No announcement yet.

power ที่ติดมากะเคส 450 w ใส่การ์ดจอสูงสุดๆได้ตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power ที่ติดมากะเคส 450 w ใส่การ์ดจอสูงสุดๆได้ตัวไหน

ใส่ตัวไหนได้บางนิ

พวก 8600GT อ่ะครับ

Comment

สัก 9600GSO เกินกว่านี้ก็เสี่ยงครับ

Comment

แล้วถ้า HD 3850 ล่ะจ่ายไหวป่ะ

Comment

อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ

Comment

8800GT-9800GT-GTX ครับ แต่ 9800 จะเสี่ยงนิดๆ

Comment

ก่อนเคยลอง ไม่มีปัญหานะ 9600gt น่าจะปริ่มๆ delux 500w ก็ได้ถูกดี

Comment

บางรุ่นมันบอกค่า max กับค่าเฉลี่ยไฟ ไว้ข้างๆpowerด้วยครับ
                ของผมmax 450W เฉลี่ยน แค่ 130Wมันบอกเองเลย ยี่ห้อฺ Bee ซื้อวางขายในตะกล้ามา
                ล่าสุดฮาร์ดิส เสียไป2ตีวเปิด ปล่อยbit ลืมดูว่าเปลี่ยน cpu ใหม่กินไฟเพิ่มเยอะรวม 135W ออนบอร์ดนะเนียะ

Comment

Originally posted by popular111 View Post
                  8800GT-9800GT-GTX ครับ แต่ 9800 จะเสี่ยงนิดๆ
                  ใครจะกล้าลองล่ะเนี่ย

Comment

PSU GView 450w เอา 3850 อยู่แน่นอนครับ แต่ 3870 ไม่ทราบ พอดีเจ้าของร้านเน็ตเอามาลองดู ไม่มีปัญหาครับ

Comment

เป็นผม คงต้องเพิ่มเงิน อีกซักพันสองพัน เอาPSU ดีๆเลย เพราะเครื่องเก่าติดเคส ทำบอร์ดกับแรมไหม้ ก็เลยมีความคิดใหม่ว่า ถ้ายอมเสีย เงินไม่กี่พันเอา PSU ดีสักตัว เพื่อป้องกัน ฮาร์ดแวร์ราคาหลายพันในเครื่องให้ปลอดภัยดีกว่า อย่างคิดไรมากดีกว่า "เสียน้อยเสียมาก เสียมากเสียง่าย" แล้วจะเศร้า

Comment

แล้วถ้าใช้upsดี่นี่ช่วยได้ป่าว แบบว่ายังไม่มีตังเปลี่ยนpsu ถ้าไฟไม่พอเนี้ยช่วยได้ไหม

Comment

Originally posted by helpkung View Post
                          แล้วถ้าใช้upsดี่นี่ช่วยได้ป่าว แบบว่ายังไม่มีตังเปลี่ยนpsu ถ้าไฟไม่พอเนี้ยช่วยได้ไหม
                          UPS ทำหน้าที่เป็นอุปกรณ์สำหรับจ่ายกระแสไฟฟ้าสำรองจากแบตเตอรี่ เพื่อเป็นแหล่งพลังงานฉุกเฉินในกรณีเกิดปัญหากับระบบไฟฟ้าหลัก เช่น ไฟดับ ไฟตก ไฟเกิน ฯลฯ
                          คงช่วยอะไรไม่น่ะถ้า PSU วัตต์จ่ายไฟไม่พอก็จ่ายได้ไม่ครบชิ้นผมว่าคนล่ะหน้าที่กัน

Comment

ซื้อใหม่ดีกว่า
                            Originally posted by namza View Post
                            ใส่ตัวไหนได้บางนิ

Comment

Working...
                            X