Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแรงกว่านี้ ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแรงกว่านี้ ทำไงดีครับ

ตอนซื้อคอม ตั้งใจจะทำงานมากกว่า... เพราะไม่เคยเล่นเกมส์คอมฯมาก่อนเลย
    ก็เลยซื้อ เป็น 9800GTX+ แต่พอเอาเข้าจริง ๆ เล่นเกมส์มากว่าครับ... ไม่คิดว่าจะมันส์ขนาดนี้
    ก็เลย เกิดกิเลส อยากเปลี่ยน GTX295 .... เพื่อความแรงสุด ๆ

เลือกข้อไหนดี

1. 9800 GTX+ ขายไป แล้วซื้อ GTX295

2. ซื้อ 9800 GTX+ อีกตัว แล้วทำ SLi

อยากทราบว่า

1. อันไหนแรงกว่า หรือ แรงต่างกันมากแค่ไหน

2. ทำ SLi แล้วต้องใช้พัดลม Hatari เป่าจริงมั๊ย ถ้าจริง คงไม่งาม (ร้อนมากมั๊ย)

3. อันไหนกินไฟมากกว่า มากกว่าแค่ไหน

4. อันไหนร้อนกว่ากัน ร้อนมาก ๆ มีผลเสียกับอายุการใช้งานอุปกรณ์อื่น ๆ มั๊ย
    เช่น HD จะเสียเร็วกว่าปกติ

GTX 295 แหล่ม กว่า

สรุป จัด GTX 295 ตัวเดียวจบ แล้วก็ขาย GF9800GTX+ ทิ้งไป

Comment

GTX 295 ตัวเดียว ก็พอแล้ว

Comment

9800GTX+อย่าขายเลยครับ เอามาให้ผมฟรีๆเถอะ

Comment

เล่นเกมอะไรเหรอครับถึงทำให้ไม่พอใจใน9800GTX

Comment

ชัด ๆ ได้ป่าว

Originally posted by TWK. View Post
            GTX 295 แหล่ม กว่า

สรุป จัด GTX 295 ตัวเดียวจบ แล้วก็ขาย GF9800GTX+ ทิ้งไป
            ชัด ๆ ได้ป่าว... มันแหล่มกว่าแค่ไหน...

แบบว่า 9800GTX+ มา SLi กัน 2 ตัว ได้แค่ประมาณ 80% ของ GTX295 รึป่าว
            คือที่อยากรู้เป็น% เพราะจะได้ตัดสินใจได้ถูก เพราะว่าขาย 9800GTX+ แล้วซื้อ295ใหม่ๆ
            มันน่าจะใช้เยอะ (ประมาณหลักหมื่น) และก็ไม่รู้จะขายได้เท่าไร...
            ใครสนใจเสนอราคามาได้ครับ... EVGA 9800GTX+ ซื้อมา6,800 ประมาณต้นปี
            ขายได้เท่าไรไม่รู้... ลองเสนอราคามานะครับ..

แต่ถ้าแค่ซื้อ 9800GTX+ อีกตัวนึง ตอนนี้ก็เหลือไม่ถึง 6,000 แล้ว
            เพราะฉะนั้น ทางเลือก 295 จ่ายเงินแพงกว่าเกิน 1 เท่าตัวแน่นอน (หลักหมื่นแน่ ๆ)

ก็เลยอยากทราบว่า แพงกว่าเท่าตัว แรงกว่าแค่ไหน...
            ถ้า9800GTX+ 2 ตัวได้ถึง 80% ของ GTX295 ผมเลือกซื้อ 9800อีกตัวดีกว่า..

อะไรประมาณนี้ครับ... ขอท่านผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ...

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
              9800GTX+อย่าขายเลยครับ เอามาให้ผมฟรีๆเถอะ
              ได้ครับ...
              แต่ต้องเอา น้องสาวมาแลก...

.....

.....

.....

ล้อเล่นนะครับ...

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                เล่นเกมอะไรเหรอครับถึงทำให้ไม่พอใจใน9800GTX
                คาดว่าจะเป็นเกมส์โหดแห่งยุค
                Crysis ปรับที่ 1900 x 1200 Very HIGH AA 8X

นี้ขนาด แค่ HIGH AA4X ยังร่วง เป็นแถว (ยกเว้น HD4870X2 กับ GTX 295 พอยันใว้ได้)

Last edited by TWK.; 6 Mar 2009, 11:21:36.

Comment

9800GTX+ อาจจะแรงน้อยกว่า GTX295 ไม่มากนักอะครับ เพราะ GTX295 ก็คือ GTX260 2ตัว
                  และ GTX260 1ตัว ก็ไม่ต่างอะไรมากกับ 9800GTX+ อะครับ แต่ถ้า คุณ จะทำ SLI 9800GTX+ มันก็จะแรงกว่า GTX260 1ตัว ใช่ป่ะครับ งั้นความแรง อาจจะไม่ต่างกันมากกับ GTX295 อะครับ อันนี้คือความคิดของผมนะครับ มันน่าจะเป็นแบบนี้ ถ้าไม่ต้องการใช้เงินมาก แนะนำครับ 9800GTX+ SLI ครับ คุ้ม คอนเฟริมส์
                  นั้นก็อยู่ที่ว่า PSU ของท่านมันกี่วัตร์กันละครับ

Comment

285 ก็พอเเล้วครับ

Comment

แล้ว HD4870 X2 เป็น DDR5 core/mem 750/3600 ทำไมแค่ 16,690

แต่ ทำไม

GTX295 HHFF แค่ DDR3 core/mem 576/2000 ราคาตั้ง 18,900
                      แพงกว่าตั้ง 2,200 หรือ แพงกว่าประมาณ 15% มันแรงกว่าเกิน 20 % มั๊ยครับ..

ตอบยากป่าวไม่รู้ อะไร ๆ ๆ ก็เป็น % บังเอิญทำงานเกี่ยวกับตัวเลขนะครับ ก็เลยคิดอะไรเป็น% ไปซะหมด..

Comment

Originally posted by rakkeynakub View Post
                        9800GTX+ อาจจะแรงน้อยกว่า GTX295 ไม่มากนักอะครับ เพราะ GTX295 ก็คือ GTX260 2ตัว
                        และ GTX260 1ตัว ก็ไม่ต่างอะไรมากกับ 9800GTX+ อะครับ แต่ถ้า คุณ จะทำ SLI 9800GTX+ มันก็จะแรงกว่า GTX260 1ตัว ใช่ป่ะครับ งั้นความแรง อาจจะไม่ต่างกันมากกับ GTX295 อะครับ อันนี้คือความคิดของผมนะครับ มันน่าจะเป็นแบบนี้ ถ้าไม่ต้องการใช้เงินมาก แนะนำครับ 9800GTX+ SLI ครับ คุ้ม คอนเฟริมส์
                        นั้นก็อยู่ที่ว่า PSU ของท่านมันกี่วัตร์กันละครับ
                        ตามลายเซ็นต์เลยครับ I-cute 750w Titanium Pro

Comment

ถามดูนะครับ ถ้าขายสัก 5,500 จะได้มั๊ยครับ ... มีคนซื้อป่าว..

EVGA 9800GTX+ Plus
                          ทุกอย่างอยู่ครบหมด สภาพ 99.99 %
                          ซื้อเดือน มกราคม 2552 (ก็ใช้มาประมาณเดือนครึ่ง)

Comment

*0* สบายเลย งับ กับ 9800GTX+ SLI หุหุหุ
                            ตอนนี้ผมใช่ GTX260 SLI 2Way อยู่ แรงโครตๆ ฮ่าๆ

Comment

ถูกครับ ค่ายเขียว แพงกว่า

แต่ความแรงผมว่าพอๆ กันกับ 4870x2
                              อยากลองย้ายค่ายก็ลองดู

ถามดูนะครับ ถ้าขายสัก 5,500 จะได้มั๊ยครับ ... มีคนซื้อป่าว..

EVGA 9800GTX+ Plus
                              ทุกอย่างอยู่ครบหมด สภาพ 99.99 %
                              ซื้อเดือน มกราคม 2552 (ก็ใช้มาประมาณเดือนครึ่ง)
                              ลองไปตั้งขายใน itmarket ดูอ่ะครับ คิดว่าน่าจะมีคนซื้อ

Comment

Working...
                              X