Announcement

Collapse
No announcement yet.

msn เป็นแบบนี้ อ่า ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• msn เป็นแบบนี้ อ่า ครับ

ลบ แล้ว ติดตั้งใหม่ ก็ไม่หาย
    กด yes อัพเดท แล้ว มันก็ error
    ต้องทำยังไงหรอครับ เพิ่งฟอแมต คอม ใหม่ แท้ๆ งง ขอบคุณครับ
    Attached Files

โหลดจากเว็บ msn โดยตรงเลยครับ

Comment

นึกว่ามีของดีอีกล่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        โหลดจากเว็บ msn โดยตรงเลยครับ
        ถูกต้องครับ

Comment

ผมก็เป็น

ผมว่า msn 2009 ห่วยนะ ฟอนต์ อ่านยาก

8.5 ในความคิดผมยังดีกว่าอีก ฟอนต์แบบเดียวกับอันบน แต่อ่านง่ายกว่า

แต่ตอนนี้ก็อัพเดทมาละ

มันมีทางแก้ แต่่ว่าจะใช้พลัสไม่ได้นะครับ

วิธี

คลิกขวาที่ไฟล์ msnmgr.exe > คลิก Properties > เลือกแถบ Compatibility > ติ๊ก Run this program in compatibility mode for:> เลือก Windows 2000

แล้วลองเข้าดูอีกที

ไม่รู้ว่ามันจะเด้งอีกรึเปล่านะครับ

Comment

ผมใช้ MSN 8.5 Install ออนไลน์จากเวป MSN (ไฟล์ลง 2MB) + Plus 4.82
            แต่ตอนนี้มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ ฟ้องว่าให้อัพเดทเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ไม่รู้ท่านอื่นๆเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

ผม Sign in แล้วให้กด Yes เพื่อโหลด v. ใหม่ ตอนนี้โหลดอยู่ครับ

ปล.อยากทราบว่าถ้าผมอัพเดทโดย
            1. กด Yes ตอน Sign in เพื่อดาวน์โหลด กับ
            2. โหลดตัว Install จากเวป MSN มาลงออนไลน์เอง

มันจะต่างกันไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Yoyo9z View Post
              ผมก็เป็น

ผมว่า msn 2009 ห่วยนะ ฟอนต์ อ่านยาก

8.5 ในความคิดผมยังดีกว่าอีก ฟอนต์แบบเดียวกับอันบน แต่อ่านง่ายกว่า

แต่ตอนนี้ก็อัพเดทมาละ

มันมีทางแก้ แต่่ว่าจะใช้พลัสไม่ได้นะครับ

วิธี

คลิกขวาที่ไฟล์ msnmgr.exe > คลิก Properties > เลือกแถบ Compatibility > ติ๊ก Run this program in compatibility mode for:> เลือก Windows 2000

แล้วลองเข้าดูอีกที

ไม่รู้ว่ามันจะเด้งอีกรึเปล่านะครับ
              +1ครับ

Comment

มันบังครับให้ใช้เวอร์ชั่นใหม่ครับ ถ้าอยากใช้ของเดิมก็ ตามเร็ปบนเลย

Comment

เป็นครับ
                  พอลงก็ failure ไม่สามารถลงได้ ไม่รู้เป็นไร
                  เลยใช้ window massanger รุ่นเก่าที่ติดมากับ xp อยู่

Comment

ผมก็ได้ ลงใหม่เหมือนกัน กด ยกเลิกว่าไม่ต้องการลง ก็ Log in เข้า M ไม่ได้

ต้องจำใจ กด ตกลง โหลด ตัว V.9 มาใช้

ตอนแรกใช้ 8.5 [ Thai ] เปลี่ยนมาเป็น 9.0 [ Thai ] Build 14.0.8089.726

มาผมก็ว่า Font มันก็เหมือนเดิมนะ

Font ปรกติ เลย - Font ไม่เล็กเหมือน 9.0 [ Thai ] ที่โหลดมาจาก บิท [หรือที่อื่นๆ]

Comment

ต้องใช้ XP SP3 ถึงลงตัวใหม่ได้

Comment

ผมชอบ interface ของ 8.5 มากกว่านะ ไม่รู้สิ v.ใหม่มันกินเนตยังไงก็ไม่รู้ ชอบไอคอนสถานะในหน้าหลัก 8.5 มากกว่า(ความรู้สึกส่วนตัวของผมนะ)

Originally posted by konkae_jaidee View Post
                        ต้องใช้ XP SP3 ถึงลงตัวใหม่ได้
                        ผม XP SP2 Original แท้ๆ อัพเดทตัวใหม่ได้ปกติครับ

Comment

Working...
                        X