Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900gs ดูยังไง Ram 1.2ns หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900gs ดูยังไง Ram 1.2ns หรือเปล่าครับ

มีวิธีดู Ram 7900gs ไหมครับ ของผมรุ่นล๊อตใหม่ที่ลดสเป็คเป็น 540/1400 Sink Zalman อ่าครับดูยังไงว่า Ram 1.2 ns หรือเปล่าครับ หรือล๊อตนี้ 1.2 อยู่แล้วครับ

คงต้องแกะออกมาดูเลย นะ ถึงจะรู้
    ซิงค์แรมมันบังใว้อยู่นะ (เหมือนดูเลยท้าย 2 ตัว นั้นละ 555+)

Comment

แล้วติดกลับเข้าไปใหม่ต้องใช้ Silicone ไหมอ่ะครับ
      Last edited by IsaKlui; 12 Aug 2007, 01:26:17.

Comment

Originally posted by IsaKlui View Post
        ถ้าเป็น Samsung คือ 1.2ns หรอครับ

แล้วติดกลับเข้าไปใหม่ต้องใช้ Silicone ไหมอ่ะครับ
        ต้องใช้กาว 2 หน้าแบบบางๆ (ยี่ห้อ 3M )
        ซิลิโคลนกลัวมันจะไม่อยู่ นะท่าน

Last edited by TWK.; 12 Aug 2007, 01:29:15.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ต้องใช้กาว 2 หน้าแบบบางๆ (ยี่ห้อ 3M )
          ซิลิโคลนกลัวมันจะไม่อยู่ นะท่าน

แล้วมันจะระบายความร้อนดีหรอครับท่าน

Comment

Originally posted by IsaKlui View Post
            แล้วมันจะระบายความร้อนดีหรอครับท่าน
            ระบายความร้อนเป็นเยี่ยม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ระบายความร้อนเป็นเยี่ยม
              ขอบคุณมากครับท่านที่ตอบเร็ว แถมมีรูปด้วย

Comment

ในซิงค์ VGA ที่ซื้อแยกต่างหาก ตัว Thermal Pad ที่ไว้ติดกับซิงค์แรม เค้าเหมือนไม่ตั้งใจทำมาให้เลยครับ

หนา ๆ เลอะ ๆ ซักพัก จะลอกมาใช้ 3M บางๆ แทนแล้ว

Comment

Working...
                X