Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้เป็นที่M/Bหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อาการหนักแบบนี้

ลอง Flash Bios เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเลยครับ
    แล้วพวก Driver Mainboard ลองเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดจากเว็บผู้ผลิต

ถ้าไม่หาย ไปเคลมได้เลยครับ เพราะมีเหตุผลในการเคลมครบถ้วนแล้ว

ปล.ตามนั้น

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
      อาการหนักแบบนี้

ลอง Flash Bios เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเลยครับ
      แล้วพวก Driver Mainboard ลองเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดจากเว็บผู้ผลิต

ถ้าไม่หาย ไปเคลมได้เลยครับ เพราะมีเหตุผลในการเคลมครบถ้วนแล้ว

ปล.ตามนั้น
      ครับๆขอบคุณครับ แต่ Flash Bios คงไม่กล้า กลัวประกันหลุด

งั้นรบกวนเพิ่มอีกนิดน่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อย คือผมว่าจะซื้อเมนบอร์ดใหม่เลย รอแคลมไม่ไหว เพราะกว่าจะรอแคลมเสร็จไม่ได้ทำมาหากินกันพอดี ช่วยแนะนำหน่อยว่าเมนบอร์ดรุ่นไหนดี

ที่เล็งๆไว้คือ http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0013407

แต่ไม่อยากได้ของ Asrock แล้ว เพราะที่มีปัญหา ก็บอร์ดยี่ห้อนี้แหละ
      คุณสมบัติของบอร์ดที่ต้องการ

CPU Intel LGA775 / Pentium D
      Memory DDR 400 (Dual channel)
      AGP8X เอาไว้ใส่การ์ดจอเดิม FX5500
      PCI Express x16 (เผื่อเปลี่ยนการ์ดจอ)
      ATA133 IDE connectors
      Serial ATA 3Gb/s

ใจจริงอยากเปลื่ยนเครื่องใหม่เลย แต่........

ช่วงนี้ น้ำมันก็แพง รถก็ต้องผ่อน คอนโดก็ต้องผ่อน เหล้าก็ต้องกิน ไหนจะค่าเลี้ยงกิ๊กอีก

รบกวนอีกรอบครับ

Comment

Originally posted by sas013 View Post
        ครับๆขอบคุณครับ แต่ Flash Bios คงไม่กล้า กลัวประกันหลุด

งั้นรบกวนเพิ่มอีกนิดน่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อย คือผมว่าจะซื้อเมนบอร์ดใหม่เลย รอแคลมไม่ไหว เพราะกว่าจะรอแคลมเสร็จไม่ได้ทำมาหากินกันพอดี ช่วยแนะนำหน่อยว่าเมนบอร์ดรุ่นไหนดี

ที่เล็งๆไว้คือ http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0013407

แต่ไม่อยากได้ของ Asrock แล้ว เพราะที่มีปัญหา ก็บอร์ดยี่ห้อนี้แหละ
        คุณสมบัติของบอร์ดที่ต้องการ

CPU Intel LGA775 / Pentium D
        Memory DDR 400 (Dual channel)
        AGP8X เอาไว้ใส่การ์ดจอเดิม FX5500
        PCI Express x16 (เผื่อเปลี่ยนการ์ดจอ)
        ATA133 IDE connectors
        Serial ATA 3Gb/s

ใจจริงอยากเปลื่ยนเครื่องใหม่เลย แต่........

ช่วงนี้ น้ำมันก็แพง รถก็ต้องผ่อน คอนโดก็ต้องผ่อน เหล้าก็ต้องกิน ไหนจะค่าเลี้ยงกิ๊กอีก

รบกวนอีกรอบครับ

บอร์ดที่ท่านเลือก ดีแล้วครับ ตรงกับความต้องการของท่านพอดี

เพราะรีบใช้ และยังใช้กับ System เก่าของท่านได้ด้วย

ปล.แถมใช้ได้ยัน Quad Q6600 อีก (Q9xxx ใช้ไม่ได้นะ)ล
        ปล2.Flash Bios เป็นเวอร์ชั่นใหม่ไม่หลุดนะครับ นอกจากท่านจะ Flash Bios แล้วมันเปิดไม่ติดอีกเลยนั้นแหล่ะ หลุดชัวส์
        ปล3.หรือเอาบอร์ดไปให้ช่างพันทิปทำให้ก็ได้ครับ แล้วให้เค้าเทสลองเมนบอร์ดเลย ถ้าไม่ได้ก็เดินซื้อใหม่ไปเลย
        Last edited by penguinbenz; 9 Jul 2008, 16:01:35.

Comment

Working...
        X