Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเล่นน้ำอันไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเล่นน้ำอันไหนดีคับ

พอดีผมจะไปซื้อ big water 745 อ่ะคับ แต่ทราบมาว่าบล็อกเดิมๆของตัวนี้มันไม่ค่อยเย็น ไม่รู้จิงป่าวคับ แล้วถ้าจะซื้อบล็อกใหม่ผมควรเล่นไรดีคับ swiftech apogee gtx เลยดีป่าวคับ(แต่แพงมาก 55+) มีงบซื้อชุดน้ำ+บล็อกน้ำประมาณ 6500 อ่ะคับ กับงบนี้มีอันไหนเย็นๆ คุ้มๆ นอกจากรุ่นที่กล่าวมาป่าวคับ รึคัยจะบอกสเปกซื้อแยกชิ้นแล้วเอามาใช้ร่วมกันก้อด้ายคับ ช่วยหน่อยน่ะคับทุกคน thank คับ
    Last edited by ZoLKoRn; 7 Nov 2007, 02:48:34.

GT ก็แจ่มละครับ ประหยัดได้เยอะ หม้อน้ำเล่นของ swiftech โล้ด ปั้มมีให้เลือกกันหลายราคา ลงทุนทีเดียวเอาให้คุ้มเลยครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ แต่ถ้าเกินงบที่ตั้งไว้ ก็ต้องพิจารณาเป็นอย่างๆไป

Comment

Swiftech MCR-320 Radiator 120mm x 3 Fan 2200 บาท TK shop หม้อน้ำ 3 ตอนที่น่าใช้ที่สุด ชมนี้
      Swiftech Apogee-GT Extreme 1950 บาท TK shop บล๊อคน้ำที่คุ้มค่าแก่ราคา GTX เย็นกว่านิดเดียวคับ
      Thermaltake Aqua Bay M5 2250 บาท JEDI shop ปั๊มตัวนี้น่าจะเหลือๆสำหรับ บล๊อค cpu ตัวเดียว
      Swiftech MCP355 12VC Pump 2950 บาท ปั๊มตัวนี้จะต่อซัก 3 บล๊อคก็คงสบายๆคับ แต่แนะนำ แค่ CPU & VGA พอแล้วที่เหลือเกินความจำเป็นคับ

แนะนำต่อโดย Aqua Bay M5>> CPU >> หม้อน้ำ เพราะปั๊มแรงดันต่ำ
      แต่ถ้า 355 >> หม้อน้ำ >> cpu คับเพราแรงดันสูง เข้าหม้อน้ำก่อนเย็นก่อน เพราะปั๊มทุกตัวผลิตความร้อนด้วยตัวมันเองก่อนคับผม

Comment

ขอถามนิดนึงนิ
        Swiftech Apogee-GT Extreme เจ้าตัวเนี้ยมันใส่ m/b 478 ได้รึเปล่าหว่า
        แล้วถ้าเป้นปั้ม Swiftech MCP655 ละท่านมันจะเป็นยังไงรึตัวนี้ 1 ช ม มันได้กี่ลิตรครับท่าน
        แล้วมันจะใส่ Radiator ได้มากสุดกี่ตอนครับท่าน ใส่ บล็อค cpu+vga อะนะอิอิ

Comment

Originally posted by soundpak View Post
          ขอถามนิดนึงนิ
          Swiftech Apogee-GT Extreme เจ้าตัวเนี้ยมันใส่ m/b 478 ได้รึเปล่าหว่า
          แล้วถ้าเป้นปั้ม Swiftech MCP655 ละท่านมันจะเป็นยังไงรึตัวนี้ 1 ช ม มันได้กี่ลิตรครับท่าน
          แล้วมันจะใส่ Radiator ได้มากสุดกี่ตอนครับท่าน ใส่ บล็อค cpu+vga อะนะอิอิ

Swiftech Apogee-GT Extreme เจ้าตัวเนี้ยมันใส่ m/b 478 ได้รึเปล่าหว่า << ได้ ขอรับ
          แล้วมันจะใส่ Radiator ได้มากสุดกี่ตอนครับท่าน ใส่ บล็อค cpu+vga อะนะอิอ << มันจะแพงกว่าขอรับ 1200L/H Rad 3-4 ตอน มากกว่านั้น กลัวจะ เสียแรงดัน.. บล๊อค ต่อ 3จุดไม่มีปัญหา มากกว่า3คงได้ ถ้าจัดสายดี ไม่ยาวเกินไป

Comment

ได้ความรู้ดีคับพี่น้อง

Comment

Working...
            X