Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง window ใหม่ทั้งสองเครื่อง แชร์เน็ตไม่ได้แล้ว ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง window ใหม่ทั้งสองเครื่อง แชร์เน็ตไม่ได้แล้ว ช่วยหน่อยครับ

ลง window ใหม่ทั้งสองเครื่อง แชร์เน็ตไม่ได้แล้ว

..
    ตอนนนี้ใช้เครื่องข้างล่างอยู่ แต่เครื่องบนห้องใช้ไม่ได้ ใช้ เราเตอร์

ต้องทำงัยครับ

รูปครับ ก่อนที่จะformat เครื่องจำได้ว่าใต้สัญลักษณ์ใต้จอคอม จะมีรูปแบมืออยู่ ตอนนี้ไม่มีแล้ว ช่วยหน่อยนะ ขอบคุณมาก

ใช้ router แชร์ หรือ เครื่องที่อยู่ข้างล่างแชร์
    Last edited by kupong; 6 Sep 2008, 17:07:27.

Comment

Originally posted by kupong View Post
      กำหนด ip หรือยังครับ ให้อยู่ในวงเดียวกัน หรือใช้ DHCP จาก router

กำหนด workgroup ให้อยู่ใน workgroup เดียวกัน
      พอก็ทำไม่ได้ พอจะสอนได้มั้ยคับ

Comment

ใครที่รู้ช่วยทีค่ะเรื่องแชร์เน็ตผ่านสวิตช์ไม่ได้...ลองมาหลายวิธีแล้วขอเซียนช่วยทีค่ะ

เป็นเหมือนกันเลย....

Comment

Working...
        X