Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 7950GT ดีจริง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 7950GT ดีจริง?

เพิ่งซื้อมาวันอาทิตย์ที่ผ่านมา 7/10/50 เอามาใช้ได้ 1 อาทิตย์ พบว่า
    เมื่อใช้งาน Photoshop and Illus ติดกัน 4 ชั่วโมง (ผมดูทุกพักเที่ยง และเลิกงาน) อุณหภุมิ 70 -75 ทุกวันเลย แล้วไม่มีทีท่าจะลดด้วย
    ผมว่า มันสูงไป ดูแล้วไม่น่าทน

Spec Com
    Commando E6420 Ram 2GB Case CentrinoC5(เพิ่มพัดลมดูดเข้า1ตัว)

ผมดูแล้วส่งสัยจริงๆครับ ว่า มันดี จริง? แล้วจะทน?

เพื่อนๆคิดว่าอย่างไรบ้างครับ

ก็ปกตินะครับ ลองเปลี่ยนซิงค์หรือ ซื้อ PCI Fan มาเป่าอัดก็ได้ครับ ถ้าอยากให้เย็นกว่านี้

Comment

Case = Centurion C5 คับ

อุณหภูมิสูงมากครับ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
        Case = Centurion C5 คับ

อุณหภูมิสูงมากครับ
        ใช่ครับ จะดูดก็ติดกรองฝุ่นอีก

Comment

6800ผมide52+ full70+ -80 เมื่อก่อนตอนใช้บอร์ดasrock PCI-EมันติดกับสลอตPCI แล้วผมใส่ซาวการ์ดมันไปบังทางลมเคยไปดูตอนfulllaod 110กว่าๆองศา รู้สึกสะใจดี^^" ตอนนี้มันก็ยังใช้ได้ดีไม่มีเกเรเลย

Comment

มันไม่เป็นไรหรอกครับ

Comment

ขอบคุณครับ
              สบายใจละ

Comment

ชิวๆ ครับ
                การ์ดผม 85c full load (เล่นเกมส์) ซิงค์เดิม ครับ --"

Comment

เคย burn in ด้วย ATI tools ปาไป 105 ยังไม่ดับเลยผมว่ามันค่อนข้างทนนะ

Comment

สบายๆ เอา ฮาตาริ 18 นิ้ว มาเป่าลดได้ 5-10 องศาเลย เชื่อป่าว

Comment

อืมผม 1950 pro sinkเดิม 45 เองคับ case ninja
                      ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยน sink ครับ แต่ผมว่ามันก็ไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ
                      ผมเคยใช้ 6800 ปาไป 80 เลยครับเปลี่น sink เหลือ 55 เลยคับ
                      โฃคดีคับ.....

Comment

ขาย ตัวนั้นให้ผมแล้วซื้อ 7300 le ไปใช้ครับ อิอิ ใช้ได้เเหมือนกัน กับงานที่ทำเย็นด้วยครับผม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ขาย ตัวนั้นให้ผมแล้วซื้อ 7300 le ไปใช้ครับ อิอิ ใช้ได้เเหมือนกัน กับงานที่ทำเย็นด้วยครับผม

Comment

Originally posted by wikorn View Post

เอาจริงๆ งานที่บริษัทผม 7300 เอาไม่อยู่ครับ ตอนนี้ใช้ขั้นต่ำ 7900GS
                            เพราะงาน Allus & 3D บางตัว 7300 256MB เปิดแล้วไม่ติดครับ hang ไปเลย พอเปลี่ยนเป็น 7900GS 512MB ก็เปิดติดครับ
                            เป็นประสบการณ์จริงจากการใช้งานครับ
                            Last edited by Wolverine; 13 Oct 2007, 14:29:26.

Comment

คนทำงาน ดีครับๆ ประเทศจะได้เจริญ

Comment

Working...
                              X