Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก PSU ให้ GIGABYTE GTX460 1GB OC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก PSU ให้ GIGABYTE GTX460 1GB OC หน่อยครับ

Scythe Strong 600W 80Plus

ตัวนี้ไหวไหมครับ

หรือมีตัวอื่นแนะนำอีกไหมครับ ในงบ 2300 ที่เอา GIGABYTE GTX460 1GB OC อยู่

อยากได้แบบประหยัดเงินที่สุด

จะไปซื้อวันเสาร์แล้วครับ ประกอบใหม่ยกเครื่อง ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

spec

cpu : i3 530 (อาจเปลี่ยนเป็น I7 870)
    mb : ASUS P7P55D
    hd : WD 5000 AAKS 1 ลูก
    ram : G.SKILL 4GB
    DVD : ASUS 24x
    vga : GIGABYTE GTX460 1GB OC
    psu : Scythe Strong 600W

ปล.เป็นเครื่องของพี่ที่บริษัทนะครับ

Scythe Strong 600W

Comment

ได้ข่าวมาว่า Scythe ของหมด(ที่ TK นะ) ยังไงลองโทรเข้าไปถามก่อน

Comment

ถ้าเสาร์นี้น่าจะทันนะครับ เพราะเห็นของเข้าวันที่ 1 แต่ก็ต้องรีบนะครับ เดี๋ยวหมดอีก

Comment

ถ้า Scythe Strong 600W 80Plus ของหมด

จะเอารุ่นอะไรแทนดีครับ

Comment

Originally posted by jSN-1989 View Post
            ถ้า Scythe Strong 600W 80Plus ของหมด

จะเอารุ่นอะไรแทนดีครับ
            SEASONIC 620W. 80+BRONZE 2900

Scythe Strong 700W 80Plus 2,750

Comment

SEASONIC 620W. 80+BRONZE 2900 แจ่มเลย

Comment

ได้เขามาขอคำแนะนำจากหลายท่านแล้วไปหา Scythe Strong 600W 80Plus เดินทั่วห้างแล้ว หาไม่ได้เลย เลยขี้เกียจหาต่อ เลยเข้าร้าน JIB ทางร้านเขาแนะนำ OCZ MOD-X-STREAM PRO 500W. 80+ 2900 บาท( JIB พันทิพบางกะปิ )

cpu : 5600+
                mb : M2N
                hd : Seagate 320G. 1 ลูก
                ram : DDR2 4GB
                DVD : LG
                vga : GIGABYTE GTX460 1GB
                psu : OCZ MOD-X-STREAM PRO 500W. 80+

ของผมจะรอดไหมครับคำนวนไม่เป็นคับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by mookza08 View Post
                  ได้เขามาขอคำแนะนำจากหลายท่านแล้วไปหา Scythe Strong 600W 80Plus เดินทั่วห้างแล้ว หาไม่ได้เลย เลยขี้เกียจหาต่อ เลยเข้าร้าน JIB ทางร้านเขาแนะนำ OCZ MOD-X-STREAM PRO 500W. 80+ 2900 บาท( JIB พันทิพบางกะปิ )

cpu : 5600+
                  mb : M2N
                  hd : Seagate 320G. 1 ลูก
                  ram : DDR2 4GB
                  DVD : LG
                  vga : GIGABYTE GTX460 1GB
                  psu : OCZ MOD-X-STREAM PRO 500W. 80+

ของผมจะรอดไหมครับคำนวนไม่เป็นคับ

ขอบคุณครับ
                  ผมว่ารอดสบายๆ ถ้าไม่มั่นใจ ก็เข้าไปคำนวณได้ด้วยตัวเองที่ http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp (ในเวปไม่มี GTX460 แนะนำให้ใส่ 5850 ลงไป แทนกันได้ เพราะกินไฟเท่าๆกันเลยครับ)

ว่าแต่ได้ซื้อมายังครับ ราคานี้ ที่ COM&MORE บวกอีก 90 บาทได้ตัว 600W เลยนะครับ

Comment

raidmax 730W ครับ ประมาณ 2000 นิดๆ

Comment

Originally posted by Dr Love View Post
                      ผมว่ารอดสบายๆ ถ้าไม่มั่นใจ ก็เข้าไปคำนวณได้ด้วยตัวเองที่ http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp (ในเวปไม่มี GTX460 แนะนำให้ใส่ 5850 ลงไป แทนกันได้ เพราะกินไฟเท่าๆกันเลยครับ)

ว่าแต่ได้ซื้อมายังครับ ราคานี้ ที่ COM&MORE บวกอีก 90 บาทได้ตัว 600W เลยนะครับ
                      เว็บนี้เพี้ยนป่าวครับ หรือผมเพี้ยนเอง - -

ที่ผมคำนวนนะคับ

Core 2 duo E4700

แรม 2กิ้ก *2

VGA GTX 460 1GB

HDD *2

DVD RW *1

พัดลมไฟ อีก4ตัว

ทำไมได้แค่ 416W เอง น้อยปกตินะ GTX 460 กินไฟแค่นี้เองหรอ

แล้วในส่วน Additional ด้านขวานั่นไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
                        เว็บนี้เพี้ยนป่าวครับ หรือผมเพี้ยนเอง - -

ที่ผมคำนวนนะคับ

Core 2 duo E4700

แรม 2กิ้ก *2

VGA GTX 460 1GB

HDD *2

DVD RW *1

พัดลมไฟ อีก4ตัว

ทำไมได้แค่ 416W เอง น้อยปกตินะ GTX 460 กินไฟแค่นี้เองหรอ

แล้วในส่วน Additional ด้านขวานั่นไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ
                        ที่คุณคำนวณออกมา ก็สมเหตุสมผลแล้วนิครับ แต่คงไม่เป๊ะๆๆหรอก ไว้ดูเป็นแนวทางครับ

แล้วถ้าปรับ Capacitor Aging เป็น 0 ค่าที่ออกมาจะยิ่งน้อยลง อันนี้คือค่าจริงๆที่ใช้ไฟเลยละ
                        ค่านี้ ที่เค้าให้ปรับเป็น 10-20% เพราะว่า เวลาใช้ไปนานๆเข้า PSU อาจจะจ่ายไฟได้ไม่เท่าเดิมครับ ประมาณว่าซื้อเผื่อไว้หน่อย
                        ตรง Additional ถ้าคุณมี ก็ใส่ลงไปครับ

อันที่จริง GTX460 ไม่ได้บริโภคไฟอะไรมากมายเลยนะครับ 150-180W เท่านั้นเอง
                        แตกต่างกันในแต่ละรุ่น รุ่นไหน OC มาสูง ก็กินมากกว่าหน่อย

ปล. พึ่งเห็นแหะ ว่าเวปนี้ลง GTX460 แล้ว -*-

Comment

Working...
                        X