Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายไฟแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายไฟแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ผมต้องการต่อพัดลม 3 ตัวที่หน้าเคส แล้วพัดลมที่ผมซื้อเป็นแบบ 3 pin ครับ อยากจะรวมพัดลม 3 ตัวนี้ให้เป็นโมเล็กแค่ 1 หัวครับ ช่วยชี้เป้าร้านให้ที ขอบคุณมากครับ

ตามนี้ครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2862487

Comment

Originally posted by osxp View Post
      แจ่มเลยครับ ขอบคุณหลายๆ

Comment

สอบถามเพิ่มหน่อยครับ สายแปลงแบบนี้สามารถจ่ายไฟให้พัดลมได้ 3 ตัวโดยที่จะไม่มีปัญาใช่มั้ยครับ (Thermaltake Riing 12 LED)

แล้วแบบ molex กับ power sata ต่างกันมั้ยครับ

Comment

Originally posted by Dog.Gy View Post
          สอบถามเพิ่มหน่อยครับ สายแปลงแบบนี้สามารถจ่ายไฟให้พัดลมได้ 3 ตัวโดยที่จะไม่มีปัญาใช่มั้ยครับ (Thermaltake Riing 12 LED)

แล้วแบบ molex กับ power sata ต่างกันมั้ยครับ

ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่มันจะวิ่งเต็มสปีดแค่นั้นเอง ถ้าแรงไป ก็ใช้สายลดรอบที่ให้มาด้วยก็ได้

จะใช้หัวแบบไหนก็ได้ แต่ sata จะเสียบง่ายกว่าครับ

Comment

Originally posted by Dog.Gy View Post

เคยจับต่อกับ psu สังกะสี 300W กับพัดลมติดเคส 50กว่าตัวยังไม่พังเลย

Comment

Originally posted by osxp View Post
              ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่มันจะวิ่งเต็มสปีดแค่นั้นเอง ถ้าแรงไป ก็ใช้สายลดรอบที่ให้มาด้วยก็ได้

จะใช้หัวแบบไหนก็ได้ แต่ sata จะเสียบง่ายกว่าครับ
              ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by oLunatico View Post
              เคยจับต่อกับ psu สังกะสี 300W กับพัดลมติดเคส 50กว่าตัวยังไม่พังเลย
              ครับผม ผมแค่กลัวสายมันจะไหม้

Comment

Working...
              X