Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้บอกทีคับ ต้องการใช้งานด่วนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้บอกทีคับ ต้องการใช้งานด่วนคับ

ผมลงวินโดวใหม่แล้วเข้าวินโดวไม่ได้อ่ะ คือมันค้างตรงสกรีนก่องเข้า วินโดวคับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

เปลี่ยนแผ่นวิน ดูนะครับ บางครั้งผมว่ามันไม่ค้างหรอกมั้ง แต่อาจจะโหลดนานหน่อย สังเกดดูที่ไฟ hdd ครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
      เปลี่ยนแผ่นวิน ดูนะครับ บางครั้งผมว่ามันไม่ค้างหรอกมั้ง แต่อาจจะโหลดนานหน่อย สังเกดดูที่ไฟ hdd ครับ
      ผมลองเปลี่ยนมา 4 แผ่นแล้วคับมันก็เหมือนเดิม แต่มันเข้า safe mode ได้อ่ะคับ

Comment

อาการนี้คุ้นๆแฮะ เหมือนกะว่า hdd มีปันหารึป่าว ลองเข้า เซฟโหมดแล้วเช็ก bad sector ดูครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          อาการนี้คุ้นๆแฮะ เหมือนกะว่า hdd มีปันหารึป่าว ลองเข้า เซฟโหมดแล้วเช็ก bad sector ดูครับ
          เช็กยังไงคับช่วยบอกวิธีด้วยคับ ผมปวดหัวมา 3 วันแล้วคับ

ปล. ผมลงวินในโน๊ตบุ๊คอ่ะคับ

Comment

start >> programes >> Accessories >> Command Prompt

พิมพ์ chkdsk c: หรือ d: ... ครับ

Comment

ลองดูแรมกับซีพียูด้วยนะครับ เพราะผมเคยเจอมาแล้ว มันเอาแน่ไม่ได้ ต้องไล่ไปทีละจุดครับ

Comment

ซื้อ HDD ไหม่ ครับ

Comment

start >> programes >> Accessories >> Command Prompt

พิมพ์ chkdsk c: หรือ d: ... ครับ
                  แล้วแก้ bad ยังไงคับ

Comment

ตกลงว่ามีBadมั้ยหละ ถ้ามีบอก....
                    เดี๋ยวจัดโปรแกรมให้ไปจัดการ เหอะๆๆๆ....

Comment

ลองเปลี่ยน drive cd/dvd ดูก่อน เผื่อว่าเป็นที่ drive ไม่ได้เป็นที่แผ่น

Comment

Originally posted by dears View Post
                        ตกลงว่ามีBadมั้ยหละ ถ้ามีบอก....
                        เดี๋ยวจัดโปรแกรมให้ไปจัดการ เหอะๆๆๆ....
                        มีคับ ขอโปรแก้ด้วยคับ ที่ไม่ต้องใช่แผ่นไดร A: อ่ะคับ

Comment

Working...
                        X