Announcement

Collapse
No announcement yet.

พื่นที่ว่างhardiskสำหรับเวลาRunเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พื่นที่ว่างhardiskสำหรับเวลาRunเกมส์

คือผมมีปัญหาพื้นที่ว่าง harddisk ไม่พอสำหรับเวลาจะเล่นเกมส์

เครื่องผมมี 2 ไดร์ฟ C: D:
    ไดร์ฟ C ลงวินโดไว้
    ไดร์ฟ D มีตัวเกมส์ที่จะเล่น

ผมอยากรู้ว่า ถ้าผมจะเล่นเกมส์นี้ ผมต้อง ทำให้ไดร์ฟ C หรือ D ว่างครับ

คือตอนนี้มันเล่นไม่ได้ ตอนแรกยังเล่นได้อยู่

รบกวนตอบที่ครับ

เกมอยู่ในไดร์ D แต่เกมส์ต้อง RUN ใน Window ในไดร์ C เพราะฉะนั้นไดร์ C ต้องว่างอย่างน้อย 2 Gb....555

Comment

Originally posted by jong11 View Post
      เกมอยู่ในไดร์ D แต่เกมส์ต้อง RUN ใน Window ในไดร์ C เพราะฉะนั้นไดร์ C ต้องว่างอย่างน้อย 2 Gb....555
      จิงเหรอท่าน ยืนยันข้อมูลทีครับ พรีสสส

Comment

เกมส์ไรครับ ทำไมต้อง 2Gb อ่ะครับ อยากรู้ถึงสาเหตุครับ

แต่ c: ผมเหลือ 100 MB ก็เล่นเกมส์ได้น้า NFS Carbon กับ PES6 อ่ะ

Comment

2G ที่ว่าคงเหลือเผื่อไว้มั้ง จริงๆแล้วเรื่องเกมอย่าไปซีเรียสมันมากเลยครับ แค่เหลือพื้นที่ไว้พอให้save(บางเกม)ได้ก็พอแล้ว....

Comment

Working...
          X