Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ถามผู้รุ้เรื่องเปลี่ยนชื่อ ไดร์ ในฮาร์ดดีสด้วยครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ถามผู้รุ้เรื่องเปลี่ยนชื่อ ไดร์ ในฮาร์ดดีสด้วยครับ +++

แบบว่าพอดีฮาร์ดดีสมีสองไดร์ ปรกติมันจะเป็นไดร์ C กับ D แต่เมื่อวันก่อนลองโกสเล่น
    แต่ไม่ผ่านเลยต้องลงวินโดร์ใหม่ แต่คราวนี้มันกับมองเห็นฮาร์ดดีสเป็นไดร์ D กับ E ซึ่ง
    มันไม่มีไดร์ C เลยอยากถามว่าเราเปลี่ยนชื่อไดร์ E(ที่ลงวินโดว์) เป็นไดร์ C แบบเดิมได้ไหมครับ
    แบบว่าไดว์ที่ไม่ลงวินโดว์มันเปลี่ยนได้ แต่ไดร์ที่ลงวินโดว์มันเปลี่ยนไม่ได้อ่ะครับ ช่วยหน่อยครับ

เคยเป็นเหมือนกันครับ โกสไม่ผ่านวินโดวพัน เลยต้องลงใหม่ถึงกับต้องฟอเมตทั้งลูกแล้วค่อยแบ่งพาทิชั่นใหม่ครับ
    เพราะโปรแกรมโกสมันไปสร้างพาทิชั่นของมันไว้หน้าไดร์ C

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
      เคยเป็นเหมือนกันครับ โกสไม่ผ่านวินโดวพัน เลยต้องลงใหม่ถึงกับต้องฟอเมตทั้งลูกแล้วค่อยแบ่งพาทิชั่นใหม่ครับ
      เพราะโปรแกรมโกสมันไปสร้างพาทิชั่นของมันไว้หน้าไดร์ C
      แบบนี้ก็เซ็งเลยอ่ะ ขี้เกียจถ่ายขอมูลในไดร์D ไม่ใช่ไรหรอก เศร้าจริงๆ ใครมีวิธีที่ไม่ต้อง
      format ทั้งลูกไหม

Comment

ลองไปเปลี่ยนใจ Computer Management ดูน่ะครับ
        Computer Management
        L Disk Management
        ใน Disk Management ก็ลองเปลี่ยน Drive Letter จาก D ให้เป็น C ก่อน
        แล้วค่อยเปลี่ยน E ให้เป็น D ครับผม
        ถ้าไม่ได้ รอท่านอื่นครับ

Comment

Working...
        X