Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ Driver ของ Mother Board รุ่น ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ Driver ของ Mother Board รุ่น ????

ปัญหามีอยู่ว่า เพื่อนผมยก Case ซีพียู มาให้ (เก่าแล้วครับ) บอกว่าเปิดไม่ติดครับ ผมลองเปิดดูแล้ว เปิดติดครับแต่เข้าวินโดว์ไม่ได้ ผมเลยลง windows XP ให้ครับ
    หลังจากลงเสร็จผมลองตรวจสอบ Driver ดูแล้ว ปรากฏว่า Sound กับ VGA ไม่มีครับ ผมเลยกะว่าจะเอารุ่นของ Mother Board ไป Search ในอินเตอร์เน็ตดูแต่ปรากฏว่าไม่มีรุ่นเขียนติดไว้ ผมเลยตันเลยครับคราวนี้ พี่ท่านใดพอจะช่วยแนะนำผมได้บ้าง ครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงส่งครับ รายระเอียดของ Board เท่าที่สังเกตุได้มีดังนี้ครับ
    1. Pentiem III (เป็นแบบ Slot ครับ) และก็มี Socket PGA370 ด้วย
    2. Chip ตรงกลาง Board ที่มี Heat Sink สีทองติดอยู่ เขียนว่า PC133 GFxcel
    3. Chip ขอบ Board SIS 950 MCF21CXS
    4. Chip Sound OUN HT8738AM/PCI

เป็น On Board หมดครับ

ยังไงขอขอบคุณพี่ ๆทุกท่านล่วงหน้าเลยนะครับ

ลองลงโปรแกรม EVEREST อ่าคับ

เอาไปดูรุ่น mb

^^

ไง ก้อ รอ ท่าน อื่น มา ช่วย ต่อ ละ กัน ผม ช่วย ได้ แค่ นี้

Comment

ขอบคุณ คุณ benz_sn มากครับ ตอนนี้ผมรู้ชื่อ กับรุ่น Mother Board แล้วครับ รุ่น M756MRT ของ PCCHIPS (ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ) แต่ลองหาในเน็ตแล้วมีแต่แบบเสียเงินครับ แบบที่ไม่เสียเงินเวลาโหลดมาแล้วป็นโปรแกรม ชื่อ Driver Detective อะไรนี้แหละครับมันไม่ใช่ Driver นะครับ พี่ ๆท่านใดมี Link ช่วยยแนะนำหน่อยนะครับ หรือถ้าเป็นตัว Driver เลยยิ่งดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

Comment

Originally posted by mr.aa View Post
        ขอบคุณ คุณ benz_sn มากครับ ตอนนี้ผมรู้ชื่อ กับรุ่น Mother Board แล้วครับ รุ่น M756MRT ของ PCCHIPS (ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ) แต่ลองหาในเน็ตแล้วมีแต่แบบเสียเงินครับ แบบที่ไม่เสียเงินเวลาโหลดมาแล้วป็นโปรแกรม ชื่อ Driver Detective อะไรนี้แหละครับมันไม่ใช่ Driver นะครับ พี่ ๆท่านใดมี Link ช่วยยแนะนำหน่อยนะครับ หรือถ้าเป็นตัว Driver เลยยิ่งดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
        รุ่นน่าจะผิดนะมีแต่รุ่นนี้ M765VRT(V1.3)
        Last edited by chain74; 11 May 2009, 09:19:39.

Comment

โหลด"ดร์เวอร์ต้องเสียตังค์ ??????

Comment

ได้แล้วครับ ผมไปโหลดจาก เว็บของ PCCHIPS เลยครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

Working...
            X