Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง BE ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง BE ครับ

CPU phenom II x2 550be กับไม่ be ต่างกันตรงไหนอะครับ

รุ่นที่เป็น BE (Black Edition) จะไม่ล็อคตัวคูณ ทำให้ OC ได้ง่ายกว่า

Comment

ชื้อ Black Edition ดีกว่าราคาไม่ต่างอะไร กับ CPU phenom II x2 555 ธรรมดาเลย

Comment

แล้วไม่มี Be OC ได้ไหม
        สรุปว่า Be ดีกว่า ไม่ Be ใช้ไหมครับ

Comment

550 กับ 555 มันก็มีแต่ BE นิครับ *-*

มี BE กับไม่มี BE มันก็ OC ได้ครับเพียงแต่มี BE มันจะ OC ง่ายกว่าเท่านั้นเอง

ทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับการ OC ของแต่ล่ะท่านด้วยน่ะครับ

Comment

โอ้ว ขอบคุณมากครับ เป็นความรู่อย่างยิ่ง พอดีผมสั่งซื้อ แบบ BE ดันได้ ไม่มี BE คงไม่เป็นไรมากนะครับ

Comment

Originally posted by bossple View Post
              โอ้ว ขอบคุณมากครับ เป็นความรู่อย่างยิ่ง พอดีผมสั่งซื้อ แบบ BE ดันได้ ไม่มี BE คงไม่เป็นไรมากนะครับ
              ไม่แตกต่างกันมากครับ เพราะอย่างผมใช้ BE แต่ก็ OC ด้วยการดันบัส
              ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนตัวคูณเหมาะกับ OC โหดๆ 4 GHz+

อีกอย่าง ตั้ง ตัวคุณล็อคไว้ มันจะร้อนกว่า Auto

Comment

แต่ถ้าไปเจอบอร์ดที่ดันบัสไม่ค่อยไป
                มันก็เห็นความต่างกันอยู่นะ
                ยังไงBEก็ต้องดีกว่าอยู่แล้ว

Comment

เอาน่า ตัวคูณ 15 กับบัส 260 ก็ 3.9 GHz ละ

Comment

ฺBE ใส่แล้วหล่อกว่าก็เท่านั่น...............

Comment

BE จะไม่lock ตัวคูณบัส กับ HT ครับ

เวลาOC ถ้าแรมเราใช้ตัวบ้านๆอย่าง kingston มันจะลากบัสแรมไม่ไป เราก็ดันตัวคูณCPUเอา

Comment

Originally posted by Ammer View Post
                        รุ่นที่เป็น BE (Black Edition) จะไม่ล็อคตัวคูณ ทำให้ OC ได้ง่ายกว่า
                        ตามท่านนี้ครับหลักๆ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=718006

Comment

ถ้าไม่มั่นใจแรม เอา be

Comment

แล้วปกติพวก BE นิ บัสเดิม ไฟเดิม เพิ่มตัวคูณไปสัก 2 เอาอยู่ไหมคับ?
                              อย่าง x15 > x17 ประมาณนี้คับ

Comment

Working...
                              X