Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 (oc) ใครใช้ไฟไปเท่าไรกันบ้างครับ, ขอคำแนะนำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 (oc) ใครใช้ไฟไปเท่าไรกันบ้างครับ, ขอคำแนะนำ

พอดีมือใหม่เพิ่งมาลอง intel อัดไฟไปขนาดนี้ยังไม่่ผ่านอีก (ทำไมมันกินไฟจังไม่รู้ week นี้) ทด 1:1 แล้วนะ หรือว่าไฟเกินครับ ไม่รู้จะปรับอะไรยังไงดี พลาดไปหน่อยก็แดงแล้ว

E7200 Q743A996
    DFI P45 T2RS PLUS
    Corsair XMS2 Ver. 7.3 1Gx2 (ไม่รู้ chip อะไร, ไม่ค่อยไปเลย)
    Tuniq Tower 120

ตามรูปเลยครับ ขอบคุณครับ

มองไม่ถนัดว่าไฟเท่าไหร่ 1.5-1.6 ใช่ไหม มองไม่ชัดเลยครับ

เมนบอดตัวนี้ใช้ดีไหมครับอยากได้ตัวนี้อยู่รอเก็บตังอยู่ว่าจะไปสอยเหมือนกันอิอิ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
      มองไม่ถนัดว่าไฟเท่าไหร่ 1.5-1.6 ใช่ไหม มองไม่ชัดเลยครับ

เมนบอดตัวนี้ใช้ดีไหมครับอยากได้ตัวนี้อยู่รอเก็บตังอยู่ว่าจะไปสอยเหมือนกันอิอิ
      ไฟ 1.6 กว่าๆครับ

Comment

อืม vcore 1.6 อัด 4.0 ไม่ผ่านอีกหลอครับ ผม vcore 1.3 อัด 4.1 สบายเลยครับ ขอชม cpu-z หน่อยจิครับ หุหุ

Comment

เนี่ยครับ ขึ้นไป 1.7 ก็ัยังไม่ผ่าน เดี๋ยวว่าจะลองไล่ไฟเมนบอร์ดใหม่ เหมือนว่าไฟ NB มันไปได้แค่ 1.3 เข้า windows แล้วค้าง ไม่รู้เป็นที่ bios ตัวใหม่รึปล่าว

Comment

ไฟโหดจริงๆท่าน 1.712v

Comment

ของผม 1.36 ก็ผ่านครับของท่านไฟเยอะไปหรือเปล่าครับ

Comment

หรือเป็นที่เมนบอด -.- ใช้ ไบออสเดิมของจากโรงงานหรือท่านไปแฟลตไบออสลงไปใหม่ครับ

Comment

ลองย้อนกลับไปใช้ตัวเก่าก็ไม่หายครับ เลยกลับมาใช้ตัวใหม่เหมือนเดิม ลองลดไฟแล้วมันจอฟ้าเลย

Comment

ได้เพิ่มไฟพวก NB SB PLL ไหมครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                      ได้เพิ่มไฟพวก NB SB PLL ไหมครับ
                      เพิ่มครับ

Comment

อยากช่วยครับแต่ไม่เคยเล่น DFI P45 T2RS PLUS รอท่านผู้รู้มาช่วยตอบ

Comment

ใส่เมนบอด 2 ตัวอาการเดียวกันเลยหลอ ขายแล้วซื้อใหม่ดีไหม หรือส่งเครมดี อิอิ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                            ใส่เมนบอด 2 ตัวอาการเดียวกันเลยหลอ ขายแล้วซื้อใหม่ดีไหม หรือส่งเครมดี อิอิ
                            ไม่ใช่ครับ หมายถึง flash bios ครับ

Comment

ของผมก็กินไฟเหมือนกันงับ ไม่รู้จะทำงัยแล้วเนี่ยะ ใช้ตั้ง 1.7 กว่าๆ .... สงสัยต้องได้เอาไปเคลม หุหุ

Comment

Working...
                              X