Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องHDD กับBOXครับแบบExternalนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องHDD กับBOXครับแบบExternalนะ

คือว่าผมซื้อHDD กับตัวกล่องมันมาอะครับที่งานCommartอะครับ กล่องมานรุ่นนี้เลยครับ Artek speed 3500 แล้วพอผมต่อปกตินะครับเปิดสวิทซืไฟขึ้นต่อเข้าUSBมานเหนนะครับว่าเราเสียบผ่านUSBแต่มานไม่ขึ้นตัวHDD หรือให้ลงDriverอะครับไม่ทราบว่าต้องแก้ไงดีครับ ช่วยทีครับ

ได้ทำการแบ่งพาร์ติชั่นให้ฮาร์ดดิสยังอ่ะครับ

Comment

มันเป็น HDD ใหม่เลยป่าวครับ เข้า DiskManagement ไปสร้าง Partition
      แล้ว Format และ Assign Drive Letter ก่อนก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by OT View Post
        มันเป็น HDD ใหม่เลยป่าวครับ เข้า DiskManagement ไปสร้าง Partition
        แล้ว Format และ Assign Drive Letter ก่อนก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ
        ที่พี่บอกอะครับผมผมอยากทราบว่ามานอยู่ตรงไหนหรอครับของผมมานเปนของใหม่เอี่ยมเลยไงครับ

Comment

อีกอย่างครับขอขั้นตอนการทำด้วยครับผม

Comment

หมายถึง HDD แบบธรรมดา แล้วเอามาใส่กล่องแบบ external ใช่มั้ยครับ อยากทราบว่ากี่บาทอ่ะ อยากได้อยู่ แล้วเค้าเรียกว่าอะไรคับ

Comment

Working...
            X