Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาเท่าไหร่

X2 3800+
    M2N4-SLI
    512*2 BUS800
    SATA2 160*2 RAID0
    7900GS

ราคาเท่าไหร่
    เล่นเกมส์แจ่มไหม ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ

เพิ่มเติมครับ
    PSU 400W ติดเคสนะครับพอรึเปล่า ถ้าจ่ายไฟไม่นิ่งภาพจะกระตุกรึเปล่า

Comment

คล้ายของผมเลย ชุดนี้okครับ ราคาประมาณ 26000 ครับ

Comment

Originally posted by anrock View Post
        เพิ่มเติมครับ
        PSU 400W ติดเคสนะครับพอรึเปล่า ถ้าจ่ายไฟไม่นิ่งภาพจะกระตุกรึเปล่า
        สเปกขนาดนี้ 400Wติดเคสไม่แนะนำอย่างยิ่งคับ เพราะไฟไม่นิ่งมันไม่ใช่แค่กระตุก อายุการใช้งานอุปกรณ์ทั้งหมดก็จะสั้นลงไปด้วย ควรจะเป็นพวกยี่ห้อที่จ่ายเต็มหน่อย ไม่ก็พวกจ่ายเกือบเต็มแต่วัตต์สูงๆ
        Last edited by PUSH THE TEMPO; 14 Jan 2007, 22:43:30.

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
          400Wติดเคสไม่แนะนำอย่างยิ่งคับ เพราะไฟไม่นิ่งมันไม่ใช่แค่กระตุก อายุการใช้งานอุปกรณ์ทั้งหมดก็จะสั้นลงไปด้วย ควรจะเป็นพวกยี่ห้อที่จ่ายเต็มหน่อย ไม่ก็พวกจ่ายเกือบเต็มแต่วัตต์สูงๆ
          จะทำให้ hardware เสียเร็วรึเปล่า รึว่า.....อธิบายด้วยครับ

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
            สเปกขนาดนี้ 400Wติดเคสไม่แนะนำอย่างยิ่งคับ เพราะไฟไม่นิ่งมันไม่ใช่แค่กระตุก อายุการใช้งานอุปกรณ์ทั้งหมดก็จะสั้นลงไปด้วย ควรจะเป็นพวกยี่ห้อที่จ่ายเต็มหน่อย ไม่ก็พวกจ่ายเกือบเต็มแต่วัตต์สูงๆ
            ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Originally posted by anrock View Post
              ขอบคุณมากนะครับ

ไช่ครับ อายุการไช้งานลดลงไปเยอะเรย

Comment

X2 3800+ ประมาณ 6พันนิดๆ
                M2N4-SLI 4 พัน
                7900GS 8พันนิดๆ (อยู่ที่ยี่ห้อด้วย)
                SATA2 160G 2ตัว ประมาณ 4800
                แรมไม่ทราบครับ ราคาตอนนี้
                เล่นเกมแจ่มแน่นอนครับ ^^

Comment

Working...
                X