Announcement

Collapse
No announcement yet.

การพับอะคลีลิค พับอย่างไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การพับอะคลีลิค พับอย่างไรครับ?

รบกวนถามพี่ๆว่า
    การพับอะคลีลิค พับอย่างไรครับ ต้องมีอุปกรณ์ อะรไรบ้างครับ ในการพับ
    (พับแผ่นอะคลีลิคขนาดเล็กครับ)
    ขอบคุณมากๆครับ

พี่ใช้ไม้หน้าสาม 2 อัน กะเตารีด อนาถามาก รีดมันไปจนกว่าแผ่นมันจะอ่อน อิอิ

Comment

ถ้าขนาดเล็ก หาช่างเลียมพระ จ้างให้เขาทำให้

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
        พี่ใช้ไม้หน้าสาม 2 อัน กะเตารีด อนาถามาก รีดมันไปจนกว่าแผ่นมันจะอ่อน อิอิ
        แหม๋ ท่านทำไปได้

Comment

ใช้ไดร์เป่าอะคีลิก

Comment

Originally posted by qp View Post
            ใช้ไดร์เป่าอะคีลิก
            ใช่ครับ รูปทรงมันคล้ายๆปืนใช่ไหม

Comment

ถูกต้อนะครับ ท่าน Hercules หน้าตามันเหมือนปืน แต่ ปืนอนุภาพ ความร้อน งุงิ

Comment

เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วย เหอๆ

ปืนดีดอคิลิค

Comment

พับให้โค้ง ใช้ตะเกียงแอลกฮอล์ ก็ได้คับ

แต่ถ้าพับให้ได้เหลี่ยม ต้องมีการเข้ารูปก่อน

ใช้ไม้หรือเหล็ก เข้ามุม ให้มัน แน่ๆ เอาคลิบหนีบกระดาษ ที่ตัวใหญ่ๆ หนีบคับ แล้วค่อยๆ ลนแล้วแต่งมุมเรื่อยๆ

ปล. แผ่นไม่เกิน3 มิล นะคับ

Comment

Originally posted by alizt View Post
                    พับให้โค้ง ใช้ตะเกียงแอลกฮอล์ ก็ได้คับ

แต่ถ้าพับให้ได้เหลี่ยม ต้องมีการเข้ารูปก่อน

ใช้ไม้หรือเหล็ก เข้ามุม ให้มัน แน่ๆ เอาคลิบหนีบกระดาษ ที่ตัวใหญ่ๆ หนีบคับ แล้วค่อยๆ ลนแล้วแต่งมุมเรื่อยๆ

ปล. แผ่นไม่เกิน3 มิล นะคับ
                    สงสัยท่านเคยรับอัดกอบพระอิอิ

Comment

Working...
                    X