Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันยังไม่หายครับ อาการค้างไม่รู้สาเหตุ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันยังไม่หายครับ อาการค้างไม่รู้สาเหตุ

จากกระทู้นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...8#post21877118
    ลองเปลี่ยนหมดแล้วครับ

ช่วยผมวิเคราะห์ทีครับ

1.ยกไปบ้านเพื่อน ไม่มีค้าง
    2.ยกกลับมาบ้าน ค้าง
    3.ที่บ้านเพื่อนต่อสายเน็ต ไม่ค้าง
    4.ที่บ้านดึงสายเน็ตออก ไม่ค้าง
    5.เปลี่ยน router แล้ว ไม่หาย
    6.เปลี่ยนสายเน็ตจาก lan เป็น usb ก็ไม่หาย
    7.hdd ไม่ bad
    8.เอา ups มาลองแล้วก็ค้างครับ
    Last edited by gamezazaza; 7 Oct 2010, 19:18:31.

เครื่องท่าน มี UPS หรือไม่ครับ

Comment

ผมเคยเจอแนวๆ เนี้ยครับ ทำที่ร้าน ok พอเอากลับบ้านไป เล่นซักพักค้าง
      เป็นที่คีย์บอร์ดลูกค้า เปลี่ยนใช้งานได้จนถึงทุกวันนี้ยังไม่กลับมา (3 เดือนแล้วมั้ง)

Comment

แฟรด BIOS
        เคีย BIOS

ลองบูต Win PE ดูคับ
        Last edited by HeavenSaber; 3 Oct 2010, 01:17:28.

Comment

น่าจะเกี่ยวกับระบบไฟในบ้าน ลองต่อปลั๊กคอมเข้ากับผนังบ้านโดยตรงหรือไม่ก็เปลี่ยนเต้าเสียบที่ผนังบ้าน

Comment

Originally posted by Blademint View Post
            น่าจะเกี่ยวกับระบบไฟในบ้าน ลองต่อปลั๊กคอมเข้ากับผนังบ้านโดยตรงหรือไม่ก็เปลี่ยนเต้าเสียบที่ผนังบ้าน
            ลองดูตามท่านนี้ดูครับเพราะ ว่าท่านเอาไปต่อที่บ้านเพื่อนไม่เป็นไรเป็นบ่อยๆๆระวัง HDD นะครับ

Comment

คืองี้ครับ
              ผมงงที่ ถ้าผมเสียบสาย lan พอเปิดขึ้นมา จะค้าง แต่บางทีเปิดมาค้างเลย หรือบางทีเล่นไปสักพักแล้วค้าง
              แต่ถ้าผมไม่เสียบ เปิดมา นั่งเล่นเกม ทำงาน มันไม่มีค้างเลยครับ ลองรีหลายรอบก็ไม่ค้าง
              ผมเลยลองเปิดเครื่อง แล้วเสียบสาย lan ทีหลัง บางทีตอนที่มันกำลัง เรียก ip มันจะค้าง ถ้าไม่ค้างสักพักก็จะค้าง
              ลองเปลี่ยน router แล้วก็ไม่หาย

แล้วถ้าผมเปิดเพลงอยู่ ตอนค้างเสียงเพลงมันก็จะยานๆ ยืดๆ ฟังไม่รู้เรื่อง แล้วก็มีเสียงซ่าๆ อ่าครับ
              ups ก็ไม่ได้ใช้ครับ

Comment

Originally posted by Blademint View Post
                อันนี้ผมลองเปลี่ยนปลั๊กแล้วครับ เปลี่ยนจากจุดนึงไปจุดนึง มันก็ไม่หายครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ระบบไฟทั้งบ้านเลยหรือเปล่า ไม่ยืนยันนะ เพราะใช้ที่บ้านเพื่อนได้ปกติ

Comment

มีสเปคอะไรบ้าง

Comment

ให้ผมไปดูที่บ้านไหม นครสวรรค์ด้วยกันอยู่ที่ไหนครับ ตอนนี้กำลังจะไป อ.เมือง หาดูบอร์ดให้ลูกค้าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        มีสเปคอะไรบ้าง

สเปก
                        E8200 3.6ghz
                        ep45-ud3r
                        ram hyper-x 1066 2g*2
                        vga gts250 1g
                        hdd seagate 500g
                        tx3
                        psu power ex 600w 80+

ตอนนี้ยังไม่หายเลยครับ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                          ให้ผมไปดูที่บ้านไหม นครสวรรค์ด้วยกันอยู่ที่ไหนครับ ตอนนี้กำลังจะไป อ.เมือง หาดูบอร์ดให้ลูกค้าครับ

ท่านอยู่แถวไหนหรอครับ ผมอยู่ในเมืองเลยครับ อยู่แถวๆ รร ประชานุเคราะห์ ครับ

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

ความร้อนเป็นไงครับอุปกรณืทั้งเครื่อง

Comment

Working...
                              X