Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมครับ

ถ้าบอร์ดบอกรองรับram 800เราสามารถใส่ ram1066ได้มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

ได้ครับ

Comment

ใส่ได้ครับ
      ทำงานที่บัส 800 ตามที่เมนบอร์ดรองรับ (อีก 266 ฝากแบงค์ใว้ ^^ )

Comment

แล้วไม่มีทางทำให้วิ่งเต็มได้เลยหรอครับ
        รู้อยู่วิธีคือเปลี่ยนบอด- -
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by OmegaOCZ View Post
          แล้วไม่มีทางทำให้วิ่งเต็มได้เลยหรอครับ
          รู้อยู่วิธีคือเปลี่ยนบอด- -
          ขอบคุณครับ
          ก็ OC เอาสิครับ จะทำให้แรมวิ่งทะลุบัส 1333 ก็ยังได้นะ (วัดดวงเอา หิหิหิ)

Comment

มัน1066อยู่แล้วแต่บอดมันรับแค่800เราก็Ocเพิ่มเปน1066ถูกป่ะ
            วัดดวงคือ???
            ขอบคุณที่ตอบครับ

Comment

Originally posted by OmegaOCZ View Post
              มัน1066อยู่แล้วแต่บอดมันรับแค่800เราก็Ocเพิ่มเปน1066ถูกป่ะ
              วัดดวงคือ???
              ขอบคุณที่ตอบครับ
              ใช่ครับ oc เป็น 1066 ตามบัสปกติของแรมก็ได้ หรือจะเอามากกว่านั้นก็ใช้ความสามารถนิดหน่อย
              วัดดวงคือจะ oc ไปรึปาวนั้นเอง อาศัยหลายอย่าง (เล่นน้ำ โมไฟ แล้วก็เอาไปเคลม ^^" )

Comment

ขอบคุณมากครับแล้วถ้าเอาเท่าเดิมต้องใช้ความสามารถ+วัดดวงป่ะ
                ถามสุดท้ายล่ะคร้าบไว้ทำแล้วจะมาปรึกษา

Comment

ขอบคุณมากครับแล้วถ้าเอาเท่าเดิมต้องใช้ความสามารถ+วัดดวงป่ะ
                  ถามสุดท้ายล่ะคร้าบไว้ทำแล้วจะมาปรึกษา
                  ก็พอสมควรเหมือกันนะครับ
                  จากบัส 800 ที่เมนบอร์ดรองรับ/รันได้ ไปบัส 1066 นะ
                  เมนบอร์ดอาจจะต้องเพิ่มไฟแรม หรือ ไฟ CPU ออกแรงช่วยหน่อย แล้วก็ลากได้เลย
                  เอาไปซักบัส 900-1000 นี้ก็ OK ละมั้ง แรงกว่าบัส 800 ละเดิมๆ ละ

Comment

ใส่ได้ครับ
                    มีแรมบัส 1066 จะให้วิ่งที่บัส สูงๆ เกิน 800 ก็ต้องเปลี่ยนอัตราทดของ CPU:FSB ครับ
                    ในไบออสจะมีให้ปรับอยู่ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ใช่ครับ oc เป็น 1066 ตามบัสปกติของแรมก็ได้ หรือจะเอามากกว่านั้นก็ใช้ความสามารถนิดหน่อย
                      วัดดวงคือจะ oc ไปรึปาวนั้นเอง อาศัยหลายอย่าง (เล่นน้ำ โมไฟ แล้วก็เอาไปเคลม ^^" )
                      สอนได้ดีมาก เหอๆๆๆ ดีลเลอร์หมายหัว ซัพพลายเออตามตัว แน่ๆ

Comment

สรุปคือแค่ปรับเปลี่ยนอัตราทดของ CPU:FSBในไบออสถูกป่ะคับ
                        แล้วเหมือนเช่นเดียวกับการที่เอาแรม800มาปรับอัตราอัตราทดป่ะคับ

Comment

Working...
                        X