Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องcaseๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องcaseๆ

อยากทราบว่าตัวไหนระบายความร้อนได้ดี และไม่กินฝุ่นเวลาปิดฝาด้านข้าง ราคาตั้งแต่ 1800-3500

cm690

Comment

cm590

Comment

linli pc-g7 ครับ

Comment

...แล้วArmor+ MX VH8000BWSของThermalTakeล่ะ ไม่สนบ้างหรือครับ?
          http://www.tkcom99.com/product_detai...d=1&s_cat_id=2

....หุๆๆๆ

Comment

Originally posted by madcat View Post
            ...แล้วArmor+ MX VH8000BWSของThermalTakeล่ะ ไม่สนบ้างหรือครับ?
            http://www.tkcom99.com/product_detai...d=1&s_cat_id=2

....หุๆๆๆ
            ชัวว์คับ.....อิอิ

Comment

ไม่ใส่เคส *0*

Comment

^
                ^
                ...ไม่ใส่เคสมันก็เหมือนไม่ใส่ถุงนั้นแหละ ให้ความรู้สึกดีกว่าก็จริง แต่มันก็เสี่ยงกว่า
                คอมผม เมื่อก่อนชอบเปิดฝาข้างไว้บ่อยๆ รึไม่ก็ช่องให้อากาศเข้าได้เยอะๆ

แล้วเป็นไงล่ะ แมลงสาบมันเข้าไปวิ่งในเคสผมยังไม่พอ ดันขี้ใส่การ์ดจอ, ซาวน์การ์ดไว้เป็นหลักฐานให้ดูต่างหน้าอีกแน่ะ
                ทีนี้พอการ์ดมันเริ่มร้อน ขี้แมลงสาบมันก็ละลายเป็นคราบ แล้วการ์ดจอก็เริ่มรวน(ต้องถอดมานั่งเช็ดอยู่ตั้งนาน เฮ้อ!~)

หลังจากนั้น ผมเลยเอาเทปกาวไล่แปะปิดรูใหญ่ๆ ที่ดูแล้วแมลงสาบน่าจะเข้าได้ให้หมด ร้อนหน่อยก็ช่างมันแล้ว
                ดีกว่าต้องเจอเรื่องการ์ดจอเสียอีกรอบ

Comment

Originally posted by madcat View Post
                  ^
                  ^
                  ...ไม่ใส่เคสมันก็เหมือนไม่ใส่ถุงนั้นแหละ ให้ความรู้สึกดีกว่าก็จริง แต่มันก็เสี่ยงกว่า
                  คอมผม เมื่อก่อนชอบเปิดฝาข้างไว้บ่อยๆ รึไม่ก็ช่องให้อากาศเข้าได้เยอะๆ

แล้วเป็นไงล่ะ แมลงสาบมันเข้าไปวิ่งในเคสผมยังไม่พอ ดันขี้ใส่การ์ดจอ, ซาวน์การ์ดไว้เป็นหลักฐานให้ดูต่างหน้าอีกแน่ะ
                  ทีนี้พอการ์ดมันเริ่มร้อน ขี้แมลงสาบมันก็ละลายเป็นคราบ แล้วการ์ดจอก็เริ่มรวน(ต้องถอดมานั่งเช็ดอยู่ตั้งนาน เฮ้อ!~)

หลังจากนั้น ผมเลยเอาเทปกาวไล่แปะปิดรูใหญ่ๆ ที่ดูแล้วแมลงสาบน่าจะเข้าได้ให้หมด ร้อนหน่อยก็ช่างมันแล้ว
                  ดีกว่าต้องเจอเรื่องการ์ดจอเสียอีกรอบ
                  พี่ก็เอาแมว ซักตัวสองตัวไปไว้ในเคสสิครับ อิอิ เห็นนอนเต็มเตียงเลย

Comment

เรื่องเคส ThermalTake Armor+ MX สีดำกับสีเงินต่างกันอย่างไรครับ ทำไมสีเงินแพงกว่าพันนึง

Comment

Originally posted by dawmanjuu View Post
                      พี่ก็เอาแมว ซักตัวสองตัวไปไว้ในเคสสิครับ อิอิ เห็นนอนเต็มเตียงเลย
                      ...นั้นแน่ะ นี่กะให้ผมเอาแมวไปกินแมลงสาบในเคสล่ะสิ ถ้าขืนทำแบบนั้นจริงๆ ผมก็คงจะเอาแมวมากอด แล้วก็เอาหน้าเข้าไปถูไถๆกับตัวมันแล้วก็หอมมันซักทีไม่ได้น่ะสิ :P~

Originally posted by dawmanjuu View Post
                      เรื่องเคส ThermalTake Armor+ MX สีดำกับสีเงินต่างกันอย่างไรครับ ทำไมสีเงินแพงกว่าพันนึง
                      ...สีเงินเป็นอลูมิเนียม หนัก8.0 kg ส่วนสีดำเป็นเหล็ก หนัก10.8 kg

Comment

^
                        ^

อ้อครับ งั้นแนะนำสำหรับห้องที่คิดว่าปลอดภัยแล้วกันนะ

ของผมอยู่กับคนบ้าคอมด้วยกันปลอดภัยหายห่วงครับ อิอิ

Comment

Working...
                        X